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BODI YA KOROSHO TANZANIA

TANGAZO LA MABADILIKO YA TAREHE YA KUANZA MINADA

Bodi ya Korosho Tanzania (CBT) inawatangazia wadau wote wa tasnia ya korosho kuwa
kutokana na changamoto za kimtandao, zilizosababisha baadhi ya maghala kushindwa
kupokea mizigo ya korosho, minada iliyokuwa inatarajiwa kuanza tarehe 31 Oktoba,2025
imesogezwa mbele, ambapo sasa minada hiyo itaanza tarehe 7 Novemba 2025.

Aidha ifahamike kwamba shughuli zote za mauzo ya korosho kuanzia upokeaji mizigo
ghalani, vibali vya kusafirisha korosho pamoja na minada yenyewe huhitaji mtandao ili
kuweza kufanyika, kwa kutambua kwamba kuanzia msimu uliopita tumekuwa tukitumia
mfumo wa Soko la Bidhaa (TMX) kuuza korosho kwa njia ya mtandao, jambo ambalo
limekuwa na ufanisi mkubwa katika kuongeza ushindani katika minada. Lengo la kusogeza
minada mbele kwa muda wa wiki moja, ni kuwezesha mizigo ya wakulima kupokelewa

ghalani na kuwawezesha wanunuzi kushiriki kikamilifu katika minada kutoka popote walipo
duniani.

Hivyo ili kuhakikisha kuwa wanunuzi wengi wanaweza kushiriki katika minada ni lazima kuwe

na mtandao wa uhakika ikiwa ni pamoja na kurahisisha shughuli za upokeaji wa korosho
ghala kuu na utoaji vibali vya usafirishaji.

Wadau wote katika mnyororo wa thamani wa zao la korosho kutoka ndani na nje ya nchi
wanaombwa kuwa na subira katika kipindi hiki kwani ni matarajio yetu kuwa hadi kufikia
jumatatu ya tarehe 3 Novemba, 2025 hali ya mtandao itakuwa shwari na hivyo kuwezesha

mizigo kupokelewa ghalani, na kuwezesha minada kuanza kufanyika tarehe 7 Novemba,
2025.

Aidha, nichukue fursa hii kuwaomba warajis wasaidizi wa Mikoa pamoja na Viongozi wa
Ushirika kuendelea kuwaelimisha na kusimamia ukusanyaji wa korosho kutoka kwa
wakulima na usafirishaji wa korosho hizo kutoka Viyama Vya Ushirika vya Msingi (AMCOS)
kwenda ghala kuu. Pia, niwaombe Bodi ya Usimamizi wa stakabadhi za ghala kusimamia
upokeaji wa mizigo ghalani, pamoja na kuandaa utaratibu wa kupokea korosho ambazo
tayari magari yamefika ghalani, ili kuendana na mabadiliko haya yaliyotokea.

Mwisho niwaombe radhi wadau wote kwa usumbufu utakaojitokeza kutokana na mabadiliko
haya yaliyosababishwa na changamoto ya mtandao.

Usikiapo tangazo hili mtaarifu na mwingine.
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