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TASFIRI YA MANENO

Katika mwongozo huu, maneno yafuatayo yanatafsiriwa kama ifuatavyo: -

AMCOS

CBT

Chama Kikuu
(Union)

Mhakiki wa
Ubora

Mkulima

Mnunuzi

Msafirishaji

Mbanguaji

PDN

Sheria

(Agricultural and Marketing Cooperative Societies) Ni Chama cha
Ushirika cha Msingi kilichoundwa na Wanachama kwa mujibu wa

Sheria namba 6 ya Vyama vya Ushirika ya Mwaka 2013.
(Cashewnut Board of Tanzania) Bodi ya Korosho Tanzania

Chama Kikuu cha Ushirika kilichoundwa na muunganiko wa vyama
vya ushirika vya msingi kwa mujibu wa Sheria namba 6 ya Vyama
vya Ushirika ya Mwaka 2013.

Mtaalamu aliyefuzu mafunzo ya uhakiki ubora wa Korosho na
kupata cheti cha uhakiki kutoka Bodi ya Korosho Tanzania na
kuajiriwa na mtunza ghala kwa ajili ya kuhakiki ubora wa Korosho

zinazoingi‘zwa kwenye ghala la mnada.
Mtu yeyote anayelima zao la korosho

Mfanyabiashara aliyesajiliwa na TACP, mwenye kiwanda nchini na
ana leseni ya ununuzi wa Korosho katika Soko la Awali kutoka Bodi

ya Korosho Tanzania katika msimu husika.

Msafirishaji wa Korosho kutoka ghala la AMCOS kwenda ghala la

mnunuzi/kiwandani.

Kampuni/Mtu binafsi mwenye leseni ya Ubanguaji wa Korosho

nchini Tanzania.

(Produce Dispatch Note) ni hati ya kusafirisha Korosho kutoka eneo

moja kwenda lingine ndani ya nchi.

Sheria ya Tasnia ya Korosho Na.18 ya Mwaka 2009 na Kanuni

-



TACP

TCDC

Tozo

Soko la Awali

Leseni

zake za mwaka 2010, Sheria ya Stakabadhi za Ghala ya Sura 339
R.E. ya Mwaka 2016 na Kanuni zake za Mwaka 2016, na Sheria ya
Vyama vya Ushirika Na.6 ya Mwaka 2013 pamoja na Kanuni zake
2015 pamoja na Kanuni, miongozo na taratibu zinazoweza

kuandaliwa chini ya Sheria husika.

Tanzania Association of Cashewnut Processors (Umoja

Wabanguaji wa Korosho Tanzania)

(Tanzania Cooperative Development Commision) Tume ya

Maendeleo ya Ushirika Tanzania

Ni gharama atakazotozwa mnunuzi wakati wa mauzo ya korosho

| ambazo zimekubalika katika mkutano mkuu wa wadau wa korosho

nchini.

Ni mfumo wa mauzo ambao mbanguaji wa ndani na mkulima

watafanya mauziano ya korosho ghafi kupitia AMCOS.

Kibali kinachotolewa na Bodi ya Korosho kupitia mfumo wa
kieletroniki wa Wizara ya Kilimo (e-kilimo) chenye kumruhusu mtu

au kampuni kununua korosho ghafi kupitia mfumo wa Soko la

Awali.




1.0. UTANGULIZI

Serikali imeweka lengo la kubangua asilimia 100 ya korosho zitakazokuwa zinazalishwa
hapa nchini ifikapo 2030 ili kuongeza mchango wa zao la korosho katika kufikia ajenda
10/30. Ubanguaji wa korosho hapa nchini utasaidia nchi kunufaika zaidi na zao la korosho
kwa kuuza korosho iliyoongezwa thamani. Aidha, ongezeko la ubanguaji litasaidia kupanua
wigo wa soko la korosho zinazozalishwa hapa nchini pamoja na kuchagiza uzalishaji wa
bidhaa zingine zinazotokana na korosho. Pia, ubanguaji wa korosho una mchango mkubwa

katika kuongeza ajira hususani kwa wanawake na vijana.

li kufikia lengo hilo, mikakati mbalimbali imewekwa ili kuhamasisha ubanguaji wa korosho
hapa nchini. Miongoni mwa mikakati hiyo ni kuanzishwa kwa soko la awali ili
kuwawezesha wabanguaji wa ndani kununua korosho bila kushindana na wasafirishaji wa
korosho ghafi nje ya nchi (Exporters). Hatua hii ya Serikali inalenga kuwawezesha
wabanguaji wa ndani ya nch‘ivkuweza kupata malighafi (korosho) za kutosheleza mahitaji
ya viwanda vyao. Kwa mujibu wa Mwongozo huu wabanguaji wa ndani wenye viwanda
vilivyopewa Leseni na Bodi yé Korosho na ambao ni wanachama wa Tanzania Association
for Cashewnut Processors (TACP) ndio watakaoruhusiwa kununua korosho ghafi katika

Soko la Awali kwa kiasi cha kutosheleza mahitaji yao ya msimu husika.

2.0. MADHUMUNIYA MWONGOZO

Madhumuni ya Mwongozo huu ni kuweka utaratibu utakaowawezesha wabanguaji wa
ndani kununua korosho kwa ajili kubangua katika viwanda vya ndani. Pia, masharti ya

mwongozo yamelenga kuhakikisha kuwa korosho zote zitakazonunuliwa katika mfumo wa

soko la awali zinabanguliwa nchini.

3.0. UTARATIBU WA UNUNUZI WA KOROSHO KATIKA SOKO LA AWALI

Utaratibu wa ununuzi wa korosho ghafi katika Soko la Awali unahusisha upatikanaji wa

vibali vya ununuzi, mfumo wa uuzaji, udhibiti wa ubora wa korosho, utaratibu wa malipo,

usafirishaji na utoaji wa taarifa.



31.

3.2.

Upatikanaji wa Leseni ya Ununuzi wa Korosho

Vi.

vii.

Mbanguaji ataomba leseni ya kubangua korosho nchini kwa kutuma
barua ya maombi Bodi ya Korosho.

Bodi ya Korosho itafanya ukaguzi wa kiwanda na kutoa leseni ya
ubanguaji.

Mbanguaji atajisajili TACP na kupewa barua ya utambulisho.

Mbanguaji atasaini Mkataba wa ununuzi wa korosho ghafi kutoka Soko la
Awali na kubangua nchini.

Mbanguaji ataomba leseni ya kununua korosho katika Soko la Awali kwa
ajili ya kubangua ndani ya nchi kupitia mfumo wa kieletroniki ulioko chini
ya Wizara ya Kilimo ‘eKilimo’ (https://ekilimo.kilimo.go.tz) akiainisha
mahitaji ya korosho ghafi na uwezo wa kiwanda kubangua korosho hizo.
Bodi ya Korosho itafanya tathmini ya maombi na kumpatia leseni.

Bodi ya Korosho itaandika barua kwenda Ofisi ya Mkuu wa Mkoa kwa ajili

ya kuwatambulisha wabanguaji waliopata leseni ya kununua korosho

Soko la Awali na watakaonunua kwenye mkoa husika.

Utaratibu wa Ununuzi wa Korosho Ghafi katika Soko la Awali

Ununuzi wa korosho ghafi katika Soko la Awali (Primary Market) utaanza
tarehe 1 Septemba, 2025 hadi 31 Agosti 2026.

AMCOS zote zitaruhusiwa kuuza korosho ghafi kupitia Soko la Awali chini
ya usimamizi wa Chama Kikuu.

Chama/Vyama vya Msingi (AMCOS) vyenye korosho za wakulima ambao
wameridhia kuuza kupitia soko la awali vitatoa taarifa kwa Chama Kikuu
husika juu ya kiasi cha korosho kilichopo kwa ajili ya kukamilisha taratibu
Za manunuzi.

Kabla ya mauziano Mnunuzi na Mtaalam wa ubora kutoka Bodi ya
Korosho auHalmashauri au Chama Kikuu watahakiki ubora na kiasi cha
korosho katika ghala husika.

Wakulima watakuwa na hiari ya kuuza korosho ghafi katika Soko la Awali

~
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Vi.

Vii.

Viii.

Xi.

au Soko la Upili.

Bei ya korosho ghafi katika Soko la Awali ni ile itakayokubalika baada ya
mapatano ya bei kati ya Mkulima na Mbanguaji.

Mbanguaji atatakiwa kulipia korosho pamoja na ushuru wa Halmashauri
(Crop Cess), ushuru wa Union, ushuru wa AMCOS, tozo ya usimamizi na
utafiti pamoja na gharama/tozo nyingine kama zitakazokuwa
zimeidhinishwa na mkutano mkuu wa wadau wa korosho. Tozo zote
zitalipwa kabla ya mbanguaji kutoa korosho kwenye ghala la AMCOS.
Tozo zote zilizotajwa katika kifungu 3.2 (vii) zitalipwa Chama Kikuu cha
Ushirika, Aidha Tozo ya usimamizi na utafiti zitalipwa Bodi ya korosho
kupitia Akaunti Namba itakayoainishwa.

Mbanguaiji atawajibika kutumia magunia yenye nembo ya kiwanda chake
wakati wa kutoa korosho alizonunua kutoka ghala la AMCOS kwenda

kiwandani.

Mbanguaji atatakiwa kubangua hapa nchini korosho zote atakazonunua
kupitia kwenye mfumo wa Soko la Awali. Kwa sababu yoyote ile korosho
sitakazonunuliwa katika mfumo wa Soko la Awali hazitaruhusiwa
kusafirishwa nje ya nchi zikiwa ghafi.

Mbanguaji haruhusiwi kufunga mkataba au kufanya biashara ya
mauziano ya korosho na vikundi ambavyo sio AMCOS. Badala yake
Mbanguaiji atapaswa kununua au kufunga mkataba wa kununua korosho

kwenye vyama vya msingi (AMCOS) chini ya usimamizi wa vyama vikuu.

3.3. Uhakiki na Udhibiti wa Ubora wa Korosho katika Soko la Awali

Uhakiki wa ubora wa korosho ghafi katika Soko la Awali utazingatia
Mwongozo wa Usimamizi wa Ubora wa Korosho uliotolewa na Bodi ya

Korosho katika msimu wa mwaka 2025/2026.

3.4. Utaratibu wa Malipo

Mbanguaiji atatakiwa kulipia korosho alizonunua moja kwa moja kwenye
akaunti ya Mkulima chini ya usimamizi wa Chama cha Msingi (AMCOS)

na Chama Kikuu husika. Malipo kwa mkulima hayatahusisha tozo au




gharama zingine zilizoainishwa katika kipengele namba 3.2(vii).Tozo
zingine zitalipwa katika akaunti za wadau husika kwa utaratibu

utakaoainishwa katika mkataba wa kununua korosho katika Soko la Awali.

i. Malipo yafanyike ndani ya siku mbili (2) baada ya kukamilika taratibu za

mauziano, na iwapo mnunuzi atashindwa kulipa atatozwa faini ya asilimia
5% ya thamani ya mzigo alioununua. Aidha mkulima mwenye korosho
hizo atakuwa na hiari kuziuza kwa mnunuzi mwingine soko la awali au
kuuza kupitia soko la upili. Faini ya 5% italipwa Bodi ya Korosho Tanzania
kupitia nambari ya utambuzi wa malipo “Control Number”,aidha kwa
sababu zozote zile mnunuzi hataruhusiwa kusafirisha mzigo kutoka katika
ghala la Chama cha Msingi (AMCOS) iwapo atakuwa hajakamilisha
malipo kwa wakulima na tozo nyingine kama zilivyoainishwa katika
kipengele namba 3.2(vii) cha mwongozo huu.

Mbanguaji ‘hataruhusiwa kuchukuwa korosho ghafi za wakulima hadi

atakapo kamilisha malipo ya korosho zote alizonunua pamoja na tozo.

3.5. Usafirishaji

Mbanguaji atatakiwa kuomba idhini ya kusafirisha korosho ghafi
alizozinunua katika Soko la Awali kutoka kwa Halmashauri akiwa
ameambatisha nyaraka zinazothibitisha ukamilifu wa malipo ya korosho
husika. Idhini toka Halmashauri itatolewa baada ya malipo ya mkulima
pamoja na tozo zote kukamilika.

Bodi ya Korosho itatoa kibali (PDN) cha usafirishaji wa korosho ndani ya
nchi baada ya kupokea idhini iliyotolewa na Halmashauri aliyonunua
korosho kupitia soko la awali.

Mbanguaiji atatakiwa kuzingatia taratibu nyingine zote za usafirishaji wa
korosho kama zilivyoainishwa katika Mwongozo namba moja (1) wa

Usimamizi wa Masoko uliotolewa na Bodi ya Korosho kwa msimu wa

2025/2026.

~
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3.6. Utoaji wa taarifa
Bodi itapata taarifa ya kiasi cha korosho ghafi kilichonunuliwa na
mbanguaji katika halmashauri husika kila wiki kutoka Chama Kikuu
husika. Hata hivyo, Mbanguaji anawajibika kutoa taarifa ya ununuzi wa
korosho ghafi katika Soko la Awali na korosho zilizobanguliwa Bodi ya

Korosho Tanzania kila wiki.




4.0. MGAWANYO WA MAJUKUMU
lli kuhakikisha kuwa changamoto za uhaba wa malighafi kwa wabanguaji wa ndani

zinapatiwa ufumbuzi, majukumu ya kiutendaji na kitaasisi yamegawanywa katika makundi

mbalimbali ya wadau kama ilivyoelezwa hapa chini.

41.

4.2.

4.3.

Wizara ya Kilimo

Kutoa na kusimamia miongozo ya kisera juu ya upatikanaji wa korosho
kwa viwanda vya ndani.

Kuunganisha wadau wa Tasnia ya Korosho nchini katika kufikia malengo
ya kuongeza thamani na masoko ya korosho inayozalishwa nchini.
Kuelekeza na kuweka mfumo wa upatikanaji wa mitaji kwa wabanguaji wa
ndani kupitia Bodi ya Korosho kwa kushirikiana na wadau wengine

Pamoja na taasisi za fedha.

iv. Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu ndani ya Mkoa husika.

Wizara ya Viwanda na Biashara

Kutoa na kusimamia miongozo Yya kisera juu ya uanzishwaji na
uendelezaji wa viwanda vya kubangua korosho nchini; na

Kuunganisha jitihada za wabanguaji katika kutafuta masoko ya korosho
iliyobanguliwa pamoja na bidhaa zake.

Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu.

Bodi ya Korosho Tanzania

Kupokea maombi ya mahitaji ya korosho ghafi kwa wabanguaji wa
ndani kwa kushirikiana na Umoja wa Wabanguaji Korosho nchini.
Kuandaa mkataba wa makubaliano ya ununuzi wa korosho katika soko la
awali kati ya Bodi ya korosho TACP na mbanguaji.

Kutoa leseni ya ubanguaji wa korosho kwa wamiliki wa viwanda nchini.
Kutoa leseni ya ununuzi wa korosho ghafi kupitia mfumo wa Soko la Awali.
Kusimamia uendeshaji wa Soko la Awali.

Kutoa elimu kwa wakulima juu ya gharama za uzalisﬁhaji wa korosho
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4.4.

4.5.

4.6.

Vii.

Viii.

X.

Xi.

ghafi ikiwa ni pamoja na faida kwa mkulima/wakulima husika ili wawe na
uelewa wa kutosha wakati wa kufanya mapatano ya bei ya kununulia
korosho kutokakwenye Soko la Awali.

Kufanya ufuatiliaji na tathmini ya zoezi la ununuzi wa korosho ghafi
katika Soko la Awali.

Kuwatambulisha wabanguaji katika Sekretarieti za Mikoa na Vyama Vikuu
vya Ushirika.

Kutatua changamoto zozote zitakazojitokeza katika utekelezaji wa Soko la
Awali.

Kuchukua hatua za kisheria kwa wadau watakaokiuka Mwongozo huu.

Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu.

Sekretarieti za Mikoa

Kuwatambulisha wabanguaji walioidhinishwa na Bodi ya Korosho kwa
Halmashauri husika kwa ajili ya ununuzi wa korosho katika Soko la Awali.

Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu ndani ya Mkoa husika.

Ofisi za Wakuu wa Wilaya

Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu ndani ya wilaya husika.

Halmashauri za Wilaya

Kuwatambulisha wabanguaji walioidhinishwa na Bodi  ya korosho kwa
Chama Kikuu cha Ushirika (UNION) na Vyama vya Msingi (AMCOS) kwa
ajili ya ununuzi wa korosho katika soko la awali.

Kutoa idhini ya usafirishaji wa korosho ghafi ndani ya halmashauri baada
ya kupata uthibitisho wa malipo ya korosho alizonunua kutoka AMCOS
husika.

Kuwasimamia Maafisa Ushirika katika utekelezaji wa Mwongozo huu.

Kufuatilia zoezi la uuzaji na ununuzi wa korosho ghafi kutoka kwenye

Soko la Awali.

Kuhakikisha kila mnunuzi amelipa wakulima na tozo zote zilizoanishwa

katika Mwongozo huu.




vi. Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu ndani ya Halmashauri husika.

4.7. Tume ya Maendeleo ya Ushirika Tanzania

I. Kusimamia UNION na AMCOS ili kuhakikisha kuwa wanatekeleza
majukumu yao kwa kuzingatia mwongozo huu.

ii. Kuchukua hatua za kisheria kwa vyama vya ushirika vitakavyobainika
kukiuka taratibbu za utekelezaji wa Soko la Awali kwa mujibu wa
Mwongozo huu.

iii. Kusimamia utekelezaji wa Mwongozo huu ndani.

4.8. Chama Kikuu cha Ushirika (Union)

i. Kuratibu utekelezaji wa Soko la Awali katika eneo husika,

i. Kufuatiia mwenendo wa ununuzi wa korosho ghafi kupitia Soko la
Awali ndani ya eneo husika.

ii. UNION kusaidia upatikanaji wa korosho ghafi kwa wabanguaji wa
ndani kwa kuwapa taarifa ya uwepo wa korosho katika maeneo yao.

iv. Kutoa taarifa Halmashauri kuhusiana na malipo ya korosho zilizonunuliwa

ili kuiwezesha halmashauri kutoa idhini ya kusafirisha korosho hizo.

4.9. Chama cha Ushirika cha Msingi (AMCOS)
i. Kuratibu kikao cha mapatano/makubaliano ya bei kati ya Mkulima na
Mbanguaji anaehitaji kununua korosho katika Soko la Awali
ii. Kuandaa muhtasari wa makubaliano ya kuuza korosho na kuhifadhi orodha
ya majina ya wakulima waliouza korosho kupitia soko la awali katika AMCOS

husika,
ii. Kusimamia malipo ya korosho kwa kuzingatia bei itakayokubaliwa na

wakulima katika Soko la Awali.
iv. Kuhakikisha kuwa korosho zitakazouzwa na wakulima katika Soko la Awali
zinakidhi viwango vya ubora kwa kuzingatia Mwongozo wa Usimamizi na

udhibiti Ubora wa Korosho wa mwaka 2025/2026.

v. Kuhakikisha malipo kwa wakulima wanaouza korosho ghafi katika Soko la

8
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Vi.

Vii.

viii.

4.10.

Vi.

Vii.

4.11.

Awali yanafanyika ndani ya siku 2 baada ya makubaliano na mkulima kulipwa
fedha kupitia benki.

Kutoa taarifa kwa Halmashauri na Chama Kikuu kuhusiana na malipo ya
korosho zilizonunuliwa ili kuiwezesha halmashauri kutoa idhini cha kusafirisha
korosho hizo.

Kuainisha majina na akaunti za wakulima watakaouza korosho zao kwa
mbanguaiji kwa ajili ya malipo.

Kutoa taarifa kwa wakati kwa Mamlaka za usimamizi juu ya ukiukwaji wowote

wa taratibu za Soko la Awali kwa mujibu wa Mwongozo huu.

Mbanguaji wa Ndani

Kusaini mkataba wa ununuzi wa korosho ghafi katika soko la awali kwa
msimu2025/2026.

Kuomba leseni ya ubanguaji wa korosho nchini.

Kuijisaijili katika Umoja wa Wabanguaji (TACP).

Kuomba leseni-ya ununuzi wa korosho ghafi katika Soko la Awali kupitia
mfumo wa wizara ya kilimo (e-kilimo).

Kubangua korosho zote atakazonunua kutoka kwenye Soko la Awali.
Kulingana na hali ya soko ilivyo wabanguaji watajadiliana na wakulima kupata
bei.

Kutunza kumbukumbu za malipo aliyoyafanya kwa korosho alizonunua

kutokakwenye AMCOS husika.

Umoja wa Wabanguaji wa Korosho nchini TACP

Kusimamia na kuhakikisha kwamba korosho zinazonunuliwa kupitia Soko la
Awali zinabanguliwa hapa nchini.

Kusaijili wabanguaji wa korosho ghafi.

Kutoa taarifa ya mwenendo wa ubanguaji wa korosho nchini kila mwezi
kwa Bodi ya Korosho.

Kutoa taarifa kwa Timu ya usimamizi juu ya changamoto zozote

zinazojitokeza katika utekelezaji wa mwongozo huu na mapendekezo ya

namna ya kuzitatua changamoto hizo.
9




V.

Vi.

Vii.

4.12.

vi.

Vii.

viii.

4.13.

Kutoa taarifa kwa mamlaka husika pale inapotokea ukiukwaji wowote wa
taratibu miongoni mwa wanachama.

Kuimarisha ushirikiano baina ya wabanguaji na wadau mbalimbali katika
Tasnia ya Korosho kama vile Vyama vya Msingi (AMCOS), Vyama Vikuu vya
Ushirika, Mamlaka za Serikali za Mitaa (LGAs) , na Bodi ya Korosho Tanzania
(CBT).

Kutoa Elimu ya Umuhimu wa Soko la Awali kwa wadau.

Mkulima wa Korosho

Ana hiari ya kuuza korosho ghafi kwenye Soko la Awali au soko la upili
Kuhakikisha anapeleka korosho zenye viwango vya bora vinavyokubalika
nchini na kuhifadhiwa katika magunia

Kuvuna korosho na kupanga katika madaraja kabla ya kupeleka katika
AMCOS kwa ajili ya uuzaji kwa Mbanguaji.

Kushiriki kikao cha kukubaliana bei ya kuuzia korosho na Mbanguaji husika
katika soko la Awali.

Kuwa na akaunti benki kwa ajili ya kupokelea malipo ya korosho.

Kuepuka kuchanganya korosho na vitu visivyo korosho ikiwa ni pamoja na
korosho zilizoharibika.

Kuzingatia gharama za uzalishaji wa korosho wakati wa mapatano ya bei ya
kuuzia korosho kwa Mbanguaji ili kukubaliana bei inayompatia faida.

Kutoa taarifa kwa mamiaka husika pale inapotokea ukiukwaji wowote wa

taratibu za Mwongozo huu.

Taasisi za Fedha

Kutoa huduma za fedha kwa wakulima na wabanguaji ili waweze kufikia
malengo.

Kuhakikisha malipo ya wakulima yanafanyika kwa wakulima ndani ya saa 24
Kuhamasisha wakulima na wabanguaji kutumia huduma za kibenki.
Kuwatembelea na kuwafungulia akaunti wakulima kwa ajili ya kupokelea
malipo yakorosho.

Kutoa uthibitsho wa uwezo wa mbanguaji kufanya malipo ya korosho
10
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atakazonunua katika soko la Awali pale itakapohitajika.

MAKOSA NA ADHABU
Kununua korosho kwenye Soko la Awali bila kibali. Korosho husika

zitataifishwa kwa mujibu wa Sheria ya Tasnia ya Korosho Na. 18 ya Mwaka
2009 na Kanuni za Mwaka 2010.

Kuchelewa kufanya malipo kwa Mkulima ndani ya siku mbili (2) baada ya
kukamilika taratibu za mauziano na iwapo mnunuzi atashindwa kulipa atatozwa
faini ya asilimia 5% ya thamani ya mzigo aliyonunua.Mkulima kupitia AMCOS
husika anaruhusiwa kuuza kwa mbanguaji mwingine au Soko la Upili (Mnada).

Kusafirisha korosho ghafi zilizonunuliwa kwenye Soko la Awali kwenda
masoko ya nje ya nchi. Korosho husika zitataifishwa na Bodi ya Korosho
ikiwa ni pamoja na kusitisha Leseni ya ununuzi wa korosho ghafi kutoka Soko

la Awali iliyotolewa kwa mbanguaji husika.

USULUHISHI WA MIGOGORO
Endapo kutatokea malalamiko/mgogoro kati ya wadau kwenye tasnia ya

korosho, kwa kutegemeana na aina ya malalamiko/mgogoro husika,
malalamiko yapelekwe Bodi ya Korosho kwa utatuzi.
Mkurugenzi Mkuu wa Bodi ya Korosho Tanzania anaweza kuunda Timu
Maalum ya kusimamia utekelezaji wa Soko la awali na kutatua changamoto
yoyote katika soko la awali na kutoa mapendekezo.
Endapo malalamiko/migogoro hiyo haitakuwa imetatuliwa na Bodi ya Korosho

Tanzania, mamlaka zingine husika zitahusishwa.

|
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7.0 HITIMISHO
Mwongozo huu unasomwa sambamba na Sheria ya Tasnia ya Korosho Na. 18 ya Mwaka

2009, Kanuni zake za Mwaka 2010 pamoja na Miongozo mingine inayotolewa na Bodiya
Korosho Tanzania. Aidha, utekelezaji wa Mwongozo huu unazingatia sheria zingine za nchi
zinazosimamiwa na taasisi zingine za serikali zinazohusika katika tasnia ya korosho kwa
kuzingatia mnyororo wa thamani. Hata hivyo Mwongozo huu ukitekelezwa kama
ulivyokusudiwa utaongeza kasi ya ubanguaji na kusaidia ukuaji wa viwanda vya ndani kwa
kuwezesha viwanda vya ndani kupata malighafi kwa urahisi na kwa wakati. Vile vile
kuongeza ajira na kukuza pato la taifa.

2R

Mwongozo huu umetolewa leo tarehe. 2.7 "\.bf‘;\.(.?,;.Mwaka 2025.
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Francis Alfred ‘
MKURUGENZI MKUU.
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