
BODI YA KOROSHO TANZANIA 

MAFUNZO YA UDHIBITI UBORA WA KOROSHO GHAFI MSIMU 2025/2026 
KWA WADAU WA TASNIA YA KOROSHO NCHINI. 

Bodi ya Korosho Tanzania (CBT) inapenda kuwataarifu wadau wote wa Tasnia ya 

Korosho nchini kwamba itaendesha mafunzo ya Uhakiki Ubora kuanzia tarehe 

08/09/2025 hadi 12/09/2025  katika Chuo cha Kilimo Mtwara (MATI). Mafunzo haya 

yanatolewa kwa mujibu wa kifungu namba 20(1) cha sheria namba 18 ya mwaka 2009 

ya korosho na kanuni za mwaka 2010. 

Mafunzo ya udhibiti ubora yatatolewa kwa watu wote wanaofanya kazi ama wenye nia ya 

kufanya kazi za uhakiki ubora katika msimu wa mauzo ya Korosho kwa mwaka 

2025/2026. Mafunzo hayo yanalenga Wataalam  wapya katika Tasnia ya korosho na wale 

wadau wote wa korosho ambao wanataka kujifunza kuhusu ubora wa korosho, 

wakiwemo wataalam wa Waendesha Ghala, Wanunuzi, Vyama vya Ushirika, Wamiliki 

wa Viwanda vya kubangua Korosho,Wataalam wa Ugani na Kilimo na Wadau wengine. 

Sifa za Mshiriki: 

• Mdau katika Tasnia ya Korosho mwenye nia ya kupata elimu ya udhibiti ubora wa
korosho ghafi.

• Mtu mwenye elimu ya kilimo au taaluma zinazo shabihiana na kilimo atakuwa na
sifa za kufanya kazi kwenye        ghala za korosho nchini.

Gharama ya ushiriki wa mafunzo na kupatiwa cheti ni Sh. 350,000/=. Aidha, Wataalam 

kwenye ghala wenye vyeti vya miaka ya nyuma pamoja na Mameneja wa ghala zote 

nchini wanawajibika kuhudhuria bila kukosa siku ya tarehe 12/09/2025 kwa ajili ya kupata 

taratibu (update) za msimu  2025/2026 na mafunzo ya mfumo wa utoaji vibali vya 

kusafirishia korosho ghafi kwa gharama ya Sh. 50,000/= kwa kila mmoja. Malipo yote 

yatafanyika kwa kupitia namba ya malipo (Control number).  

Kwa ajili ya kupata namba ya malipo na maelezo zaidi wasiliana na Afisa Udhibiti Ubora 

CBT ( Eng. Jamal Akida) kwa simu namba +255 676 576 591. Mwisho wa kupokea 

malipo ni tarehe 04/09/2025 saa 10:30 jioni, baada ya kulipia hakikisha unatunza nakala 

yako ya malipo na kuja nayo siku ya mafunzo. 

  Angalizo: 
Katika msimu wa mavuno 2025/2026, hakuna Mtaalam yoyote wa ubora 

atakayeruhusiwa kufanya kazi za uhakiki ubora wa korosho ghafi kwenye ghala za 

Minada, ghala za Wanunuzi na Viwanda vya kubangua korosho ghafi bila kuwa na cheti 

kutoka Bodi ya korosho. 
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