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YATIYOMO

Utangulizi.....,.

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya lVltwara,Lindi na Ruvuma fl-unduru)....",..

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya pwani, Tanga na lVlorogoro

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya Dodoma, Singida na Iabora......

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya Kigoma, Shinyanga na Geita,........,..,.....

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya Katavi, Rukwa na SonEwe....

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya lringa, lVlbeya, Njombe na Ruvuma.,......

Kalenda ya zao la korosho mikoa ya Kilimanjaro na lV.lanyara.,.
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\ Kutokana na kilimo chazao la korosho kuongezeka na kufikia lvikoa 20, Bodiya
Korosho ranzania imeanda Kalenda yu zao la Korosho inayojumuisha N/ikoa
yote ili kila mdau aweze kutekeleza kwa wakati majukumu yake.-Aidha, faida za
kalenda hil ni pamoja na;- Kuwawezesha wadau wa korosho kujua mtiririko wa
matukio katika zao la korosho hapa nchini; Kusaidia kufanya maandalizi ya
shughuli husika kwa wakati; na Kuongeza ufanisi katika utekelezaji wa snugnLti
mbalimbali.

Kalenda imegawanyika katika makundi saba kulingana na mfanano wa hali ya
hewa ya lVlikoa husika kama ifuatavyo:- tvikoa ya N/ltwara, Lindi na Ruvuma
(Tunduru); [\/likoa ya Pwani, Tanga na rvrorogoro; N/itou ya Dodoma, Singida na
Tabora; IVikoa ya Kigoma, Shrnyanga na Geita; tVlikol ya Katavi, Rukwa na
Songwe; N/ikoa ya lringa, hllbeya, Njombe na Ruvuma; na lviioa ya Kirimanjaro na
IVanyara

Kalenda hii ina rengo ra kujenga uerewa wa pamoja juu ya utekerezaji wa
shughuli mbalimbali katika zao la Korosho hapa nchini. u*"[o wa kalenda hii,
utaongeza chachu katika kukabiliana na changamoto za kilimo cha korosho.
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Francis Alfred
Kaimu [Vlkurugenzi [Vlkuu,

Bodi ya Korosho Tanzania,
S. L. P 533, lVtwara

Tovuti: www.cashew.go.tz
Barua pepe: info@cashew.go.tz

Simu: +255 232333536
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MIEZI KWA MWAKA

J A s o N DI F M A M J

SHUGHUTI

UANZISHAJI WA SHAMBA JIPYA

na

za

ztltizo wazimbegu

wa mazao Ya muda mfupi

Uitt initi wa magonjwa na wadudu waharibifu

UTUNZAJI WA SHAMBA LA ZAMANI

Palizi

.t,,Upanda.ji wa nazao Ya muda mfuPi

:Kupogolea

UsalishaJi wa shamba

Ukaguzi wa magonjwa na waolrdu waharibifu shan

Ukaguzi wa magonjwa na wadidu waharibifu

,iikwa kukata na

uh fadhi wa koroshoUvunaji, ukaushaji,

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

(REHABIUTATION)UFUTUAJI WA SHAMBA LIIIIOZEE(A / PORI

1. KAi_ENDA YA ZAO tA KOROSHO MIKOA YA MnVARA, IINDI NA RUVUMA (IUNDURU)

lJsafishaji wa \hamba na dboreshcll wa flikolosho iliyozeeka

maeneo ya wazi

UO.O"t-nuji *u mikorosho iliyozeeka au isiyo na tlja (top working)

Uwekaji wa flto katika mashlna yaliyobebeshwa na kupona

Kukagua magonjwa na wadudu waharibifu wa mikorosho
shambani

Udhibiti wa magonjwa na wadudu

Uvunaji, ukaushaji, udarajishaji na uhifadhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

UBEBESHAJI WA MIKOROSHO ISIYOKUWA NA TUA SHAMBANI

Utambuzi wa mikorosho

Ukataji na upaka.ji chokaa/n!a/matan.iazo

Uotaii wa machipukizi maPYa

Uandaajl '.^/3 vikonyouandaa.ji wa vikonyo

Ubebeshaji

Uwekaii wa fito katika mashina yaliyobebeshwa

wa Lindi ni Pande (Kilwa), Sudi, Nachunyu (Mtama); Mkoa wa l\4twara ni Bonde la mto

na lvlasasi.
Maeneo vanavowahi kwa u/alishaii lvlkoa
Ruvuma lialmashauri za Wilaya ya Newala

Palizi

Uandaaji wa miche/mbegu/vikonyo
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2. XALENDA YA ZAO tA KOROSHO MIKOA YA PWANI, TANGA NA MOROGORO

SHUGHUTI

UANZISHA]I WA SHAMBA JIPYA

Uondoaji wa vichaka/ma pori

-: maji na uandaaji wa mashimo

MIEZI KWA MWAKA

I F M A M I J A s o N D

za

kuiaza natasi zilizo wazi

wa mazao ya

Palizi

Udhibiti wa magonjwa na wadudu waharibifu

UTUNZAJI WA SHAMBA [A ZAMANI

Palizi

Upandaji wa mazao ya muda mfupi

Kupogolea

ljsafishaji wa shamba

lJkaguzi wa magonjwa na

Udhibiti wa magonjwa na waharibifu

na

ljvunaji, ukaushaji, udaEjishaji na uhifadhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

UFUfUAJI WA SHAMBA TIUTOZEEKA / PORI

wa shamba na uboreshaji wa mikorosho iliyozeeka

wa miche/mbegu/vikonyo ai

Upandaji wa miche/mbegu

Ubebeshaji wa mikorosho iliyozeeka au tiia

Uwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa na

na wa

Udhibiti wa magonjwa na wadudu

Uvunaji, ukaushaji, udarajishaji na uhifadhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

UBEBESHAJI WA MII(OROSHO ISIYOKUWA NA TIJA SHAMBANI

Utambuzi wa mikorosho

Ukataji na upakaji chokaa/nta/ matandazo

Uotaji wa machipukizi mapya

Uandaaji wa vikonyo

Ubebeshaji

ljwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa

.11,- Maeneo yanayowahi katika uzalishaji Mkoa wa Pwani ni Kilimani (Ruf!Ji) na Kisiju (Mkuranga)
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3. KATENDA YA ZAO tA KOROSHO MIKOA YA DODOMA, SINGIDA NA TABORA

-----r-_- "1
SHUGHUI.I

I
MIEZI KWA MWAKA

-"-t-
JI -r-

F A M o N D

Upandaji wa mazao ya muda mfupi

Palizi

ljdhibiti wa magonjwa na wadudu waharibifu

UTUNZAJI WA SHAMBA TA ZAMANI

Palizi

wa mazao ya muda mfupi

-f-

Usafishaji wa shamba

ma na waharibifu

ma na wadudu waharibilu

is yo na tila kwa kukata na

Uvunaji, ukaushaji, udarajishaji na uhifadhi wa korosho

Upeleka.ji wa korosho ghalani na kuuza

UBEBESHAJI WA MIKOROSHO ISIYOKUWA NA TIJA SHAMBANI

Utambuzi wa mikorosho

Ukataji na upakaji chokaa/nta/matandazo

lJotaji wa machipukizi mapya

Uandaaji wa miche/mbeguivikonyo

Ubebeshaji

Uwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa

Maeneo yanayowahi katika uzalishaji Mkoa wa Tabora ni Tumbi.

I J A s

uondoaji wa vichaka/mapori

uandaaji wa miche/mbegu za korosho/v konyo

Upandaji wa miche/ mbegu kujaza nafasi zilizo wazi "gap lilling"

Kupogolea



4. KALENDA YA ZAO TA KOROSHO MIKOA YA KIGOMA, SHINYANGA NA GEIIA
SHUGHU[I

MIEZI KWA MWAKA

UATTZTSH&N WA SHAMBA JIPYA

--

Uordoaji wa vichaka/ma pori
%

Upif,aji na uandaaji wa mashimo

I
t

,l

Uandaaji wa miche/mbegu za korosho/vikonyo

Upandaji wa miche/ mbegu r,,lu.u-nurur-tri- *.i[Iffi;n{,
Upandaji wa mazao ya ,rou ,irp, -'..'-.-..-"-...-.".""".-.'".-

til
---1_--+--+-tlt
-H-Jtl

-t*

Uondoaji wa maotea/matawi yasiyohitajika

Udhibiti wa magonjwa na wadudu waharibifu
%

UTUNZAJI WA SHAMBA tA ZAMANI
-%

Kupogolea

Llsafishaji wa shamba

Ukaguzi

Paizt

wa magonjwa na wadudu waharibilu shafibani

Uohibilt wa magonjwa no w,.dudu wahrrio,lu

ffi
-i--+--+-#

+---+

l

--f---t--J

Ubore5halr wa mtkorosno r\rvo nd ilt,t \wi hLLrio rr , \,,heoc,h-l(lop workjng)

ffi
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*9'PIHry wlylloig:l9.glgrya 

Io ruo r"orro"r l-T- i
: Utambuzi wa miko.osho

_ 
uj1111 

i!-:*j, 
chokaa/nta/marandazo

Uotaji wa machipukizi mapya

Uandaaji wa vikonyo

Ubebeshaji

Uwekaji wa fito katika mashina yatiyobnbc5hwa
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MIEZIKWA MWAKA

J A S o N Di
SHUGHUTI

J F M A M )

UANZISHAJI WA SHAMBA JIPYA

Uondoaji wa vichaka/mapori

Upimaji na uandaaji wa mashimo

Uandaaji wa miche/mbegu za korosho/vikonyo

Upandaji wa miche/ mbegu kujaza nafasi zilizo wazi "gaP lilling"

Upandaji wa nazaa ya muda mfupi

Palizi

llondoaji wa maotea/matawi yasiyohitajika

Udhibiti wa magonjwa na wadudu waharibifu

UIUNZAJI WA SHAMBA LA ZAMANI

,'lt',
Kupogolea

Usafishaji wa shamba

Ukaguzi wa magonjwa na wadudu waharibifu shambani (s

Ukaguzi wa magonjwa na wadud'u waharibifu

uboreshaji wa mikorosho isiyo na tlja kwa kukata na kubebesha
[op workinq) :l

Uvuna.ji, ukaushaji. udaraJishaji na uhitadhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

UBEBESHAJI WA MIKOROSHO ISIYOKUWA NA TUA SHAMBANI

Utambuzi wa mikorosho

Ukataji na upakaji chokaa/nta/matandazo

Uotaji wa machipukizi mapya

Uandaaji wa vikonyo

Ubebeshaji

Uwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa

5. KAI.ENDA YA ZAO TA KOROSHO MIKOA YA KATAVI, RUKWA NA SONGWE

ffi,
i.m,i il, ,



MIEZI KWA MWAKASHUGHUI.I

r I F lMiAiMl r I r lAlsiolNlD
UANZISHAJI WA SHAMBA JIPYA

Uondoaji wa vichaka/mapori

Upimaji na uandaaji wa mashimo

Uandaaji wa miche/mbegu za korosho/vikonyo

Upandaji wa miche/ mbegu kujaza nafasi zilizo wazi "gap filling"

Upandaji wa mazao ya muda mfupi

Palizi

Udhibiti wa magonjwa na wadudu waharibifu

UTUNZAJI WA SHAMBA TA ZAMANI

Palizi

LJpandaji wa maaaoya muda mfupi ':'

Kupogolea

Usafishaji wa shamba

Ukaguzi wa magonjwa na wadudu waharibifu shan

lJkaguzi wa magonjwa na wad;Ju waharibifu

uboreshalr wa mikoro5ho isiyo na ttja kwa k lkata na kubebesha
(top workinq) :,
Uvunaji, ukaushaji, udar4ishaji na uhifadhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

uFUtuAJt wA SHAMBA UUT"OZEEKA / pORt (REHABIilTAT|ON)

Usafishaji wa shamba na uboreshaji wa

6. KATENDA YA ZAO I-A KOROSHO MIKOA YA IRINGA, MBEYA, NJOMBE NA RUVUMA

,andaaji wa miche/mbegu/vikonyo

Upandaji wa miche/mbegu maeneo ya wazi i ri.r

Ubebeshaji wa mrkorosho iliyozeeka au isiyo na tria trop workingJ

Uwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa na kupona

Kukagua magonjwa na wadudu waharibifu wa mikorosho
shambani

Udhibiti wa magonjwa na wadudu

Uvunaji, ukaushaji, udarajishaji na uhifadhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

UBEBESHAJI WA MIKOROSHO ISIYOKUWA NA TUA SHAMBANI

Utambuzi wa mikorosho

Ukataji na upakaii chokaa/nta/matandazo

Uotaji wa machipukizi mapya

Uandaaji wa vikonyo

Llbebeshaji

Uwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa
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MIEZI KWA MWAKASHUGHUTI

J F M A M J ) A S o N D

UANZISHA.,I WA SHAMBA JIPYA

Uondoaji wa vichaka/mapori

Upimaji na uandaaji wa mashimo

Uandaaji wa miche/mbegu za korosho/vikonyo

Upandaji wa miche/ mbegu kujaza nafasi zilizo wazi "gap filling"

Upandaji wa mazao ya muda mfupi

Palizi

Udhibiti wa magonlwa na wadudu waharibifu

UTUNZAN WA SHAMBA TA ZAMANI

Palizi

Upanda.li wa mazaa ya muda mfupi

Kupogolea

[.Jsafishaji wa shamba

ljkaguzi wa magonjwa na

Ukaguzi wa magonjwa na wadudu waharibiiu

Uboreshaji wa mikorosho isiyo na tija kwa kukaia na kubebesha
([op working)

Uvuna.ji, ukaushaji, udarajishaji na uhifaclhi wa korosho

Upelekaji wa korosho ghalani na kuuza

UBEBESHAJI WA MIKOROSHO ISIYOKUWA NA IIJA SHAMBANI

Utambuzi wa mikorosho

Ukataji na upakaji chokaalntalmatandazo

|.Jotaji wa machipukizi mapya

tlandaali wa vikonyo

Llbebeshaji

Uwekaji wa fito katika mashina yaliyobebeshwa

7. KATENDA YA ZAO TA KOROSHO MIKOA YA KILIMANJARO NA MANYARA

x,*
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8. I(AI.ENDA YA MATUKIO MBATIMBATI KATIKA TASNIA YA KOROSHO

TUKIO

Kongamano la Korosho Ia Dunia [.A/CC)

Kongamano la Korosho Africa (ACA)

lMkutano l\4kuu wa Mwaka wa Wadau wa Tasnia ya Korosho.

Matun/o ya Kilimo Bord chJ r oro.ho.

i\4afunzo ya matumizi sah hi ra salama ya viuatilifu

Nlaandalizi ya vifungashio (Magunia) na viuatitifu.

llsambazaji wa viuatllifu kwa wakultnra.

LJsambazaJi wa magunia kwa Vyama vya N,4singi (AIVICOS).

Tathmini ya uzalishaj masoko na ubanguaji ya korosho qhafi.

l\,4afunzo ya udhibitiwa ubora wa korosho.

a-

Ukaguzi na usajiJi wa maghala makuu na waendesha maghala.

Nane Nane na maadhimisho

Ufunguzi wa maghala makuu

Ufunguzi wa msimu wa ununuzi ura korosho.

Ufunguzi

i\4aonesho ya
ya siku ya ulali

%

wa maghala ya AN4COS.

Mauzo ya korosho za wakulj,na.

Maonesho ya Biashara - Saba Saba.

Kilimo na
wa koro!ho II

M A J o N

MIEZI KWA MWAKA

DM J sI A
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