
 

BODI YA KOROSHO TANZANIA 

TANGAZO KWA WADAU WOTE WA TASNIA YA KOROSHO NCHINI 

 
Bodi ya Korosho Tanzania (CBT) inapenda kuwataarifu wadau 

wote wa Tasnia ya Korosho nchini kwamba Waziri wa Kilimo 

Mhe. Hussein Mohamed Bashe ametoa kibali cha korosho ghafi 

kusafirishwa kwa muda wa saa 24 kuanzia leo tarehe 24/10/2024 

hadi tarehe 15/11/2024. Ruhusa hii imetolewa maalum kwa ajili 

ya: - 

i. Kupunguza mlundikano wa korosho ghafi katika ghala kuu ili 

kuruhusu korosho kutoka vyama vya msingi kuingia ghalani 

kwa wakati; 

ii. Kuongeza mzunguko wa malori yaliyopo katika kusafirisha 

korosho ili kupunguza changamoto ya uhaba wa magari;  

iii. Kuwawezesha wanunuzi kuwahi meli katika Bandari ya 

Mtwara. 

 

Aidha, ruhusa hii imetolewa kwa korosho zinazosafirishwa 

kutoka ghala kuu zilizopo mikoa ya Mtwara, Lindi na Ruvuma 

kwenda Bandari ya Mtwara au katika ghala za kuhifadhi 

korosho zilizopo Mtwara. Hata hivyo ili kuongeza udhibiti wa 

ubora wa korosho usafirishaji wa korosho ghafi kutoka kwenye 

Vyama vya Msingi (AMCOS) kwenda Ghala Kuu pamoja na 

upokeaji/upakiaji wa korosho katika ghala kuu utaendelea 

kufanyika kuanzia saa 12:00 asubuhi hadi saa 12:00 jioni, 

kama ilivyo katika Mwongozo Na.1 wa Usimamizi wa Masoko 

na Mauzo ya Korosho Ghafi kupitia Stakabadhi Ghalani Msimu 

2024/2025. 
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