
 

TANGAZO 

BODI YA KOROSHO TANZANIA 

FURSA ZA UWEKEZAJI KWA NJIA YA UBIA 

 

 

 

Bodi ya Korosho Tanzania (Bodi) ni taasisi ya Umma iliyopewa jukumu la kudhibiti 

na kusimamia tasnia ya korosho nchini kuanzia uzalishaji, uongezaji wa thamani 

pamoja na masoko.  Aidha sheria ya Tasnia ya Korosho imeruhusu Bodi kuratibu na 

kusimamia shughuli za kilimo, uwekezaji, Biashara na miradi ya maendeleo yenye 

manufaa katika ustawi wa tasnia ya korosho.  Hivyo Bodi inapenda kutangaza fursa 

za uwekezaji kwa njia ya ubia zilizopo kwenye tasnia ya korosho. Aidha, Uwekezaji 

huo utafanyika kwa kuzingatia sheria ya tasnia pamoja na miongozo na sera  ya 

Uwekezaji ya Ubia inayoratibwa chini ya Bodi. 

1. Fursa zinazotangazwa ni kama ifuatavyo: 

i. Uwepo wa maeneo kwa ajili ya ujenzi wa viwanda vya uongezaji wa thamani 

wa zao la korosho katika Kongani la viwanda lililopo kijiji cha Maranje, Kata 

ya Mtiniko Halmashauri ya Nanyamba katika Mkoa wa Mtwara.  lengo la 

uanzishwaji wa kongani hili la viwanda ni kutekeleza malengo ya Serikali ya 

kubangua korosho zote zinazozalishwa hapa nchini ifikapo mwaka 2030. 

Kongani hilo la Viwanda lina ekari 1,572 ambapo eneo la ekari 354 tayari 

limeshaandaliwa kwa shughuli za uwekezaji na lina miundombinu muhimu 

kiwemo barabara, umeme, maji nk,  

ii. Uwepo wa Viwanja viwili Mkoani Mtwara vilivyopo jirani na ufukwe wa Bahari 

ya Hindi (Beach plots) kwa ajili ya ujenzi wa ghala au kiwanda; Maeneo haya 

yapo mkabala na bandari ya Mtwara. Hivyo ni maeneo ya kimkakati kwa 

uwekezaji wa ghala kwa ajili ya hifadhi ya mazao, pembejeo na shughuli za 

viwanda.  Aidha, yapo maeneo mengine yanayofaa kwa shughuli za  makazi 

na biashara.  

iii. Uwepo wa maeneo kwa ajili ya uanzishaji wa mashamba makubwa ya 

pamoja (block farms) katika mikoa ya Pwani, Lindi na Mbeya.  



iv. Aidha, Bodi inayo maeneo katika jiji la Dar es Salaam yanayofaa kwa ujenzi 

wa ofisi na  shughuli za uzalishaji mali. 

 

2. Vigezo vya kuwekeza katika maeneo ya ubia na Bodi ya; 

i. Kurejea tangazo la Bodi la maeneo yanayotarajiwa kuendelezwa kwa njia 

ya ubia. 

ii. Muombaji kuwasilisha pendekezo la mradi anaotarajia kuwekeza katika 

eneo husika, akieleza aina ya mradi tarajiwa, rasimu ya michoro, wigo wa 

mradi, makadirio ya gharama, mipango ya utekelezaji na gharama, 

uendeshaji na mapato tarajiwa; 

iii. Mwombaji atawasilisha nyaraka za usajili wa kampuni yake inayoomba 

kuwekeza kwa njia ya ubia; 

iv. Bodi itajiridhisha kwa kufanya upekuzi unaostahili (due diligence) kwa 

muombaji ili kubaini hali yake ya kisheria, ustadi wa kiufundi, uwezo wa 

kifedha na taarifa nyingine zozote muhimu zinazohusiana na uwezo wake 

wa kutekeleza kikamilifu mradi unaopendekezwa; 

v. Bodi itapitia nyaraka za miradi zilizowasilishwa na kufanya maamuzi 

kulingana na sera yake ya uwekezaji katika miradi ya ubia; 

vi. Bodi itaingia mikataba ya ubia na makampuni au taasisi zilizosajiliwa kwa 

mujibu wa sheria za Tanzania; na 

vii. Mwekezaji atatakiwa kuweka Dhamana ya Uendelezaji (Development 

Bond) baada ya kusaini mkataba kabla ya kuanza utekelezaji wa mradi 

kwa mujibu wa makubaliano yatakayofikiwa.  

 
MAWASILIANO 
 

OFISI YA MKURUGENZI MKUU, 

BODI YA KOROSHO TANZANIA, 

74 BARABARA YA TANU, 

S. L. P 533, 

63104 MTWARA. 

Barua pepe; info@cashew.go.tz 
  
Kwa taarifa zaidi tafadhali wasiliana na Katibu wa Kamati ya uwekezaji ndugu 
Jasper Kiwia kwa simu Na; 0693300936  
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