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WA UBORA WA KOROSHO GHAFI KWA MWAKA 202312024

1:

S/N MWONGOZO
ULIVYOKUWA AWALT

NA.2 MABORESHO YA MWONGOZO
NA.2 UTAKAVYOKUWA SASA

DHIBITI UBORA WA KOROSHO GHAFI KATIKA

Kipengele namba 4.5: Taratibu za Kutoa Korosho Ghala ra mnada
kipengele kidogo cha 4.5.4

SEHEMU YA NNE: U
GHALA LA MNADA

lwapo kutatokea tofauti ya
daraja la ubora wa korosho,
unyevu wa korosho na idadi ya
korosho kwa kilo mnunuzi
alizonunua mnadani
mwendesha ghala atawajibika
kuboresha na kuhakikisha
mnunuzi anapata kiwango cha
ubora na uzito alionunua au
kumlipa mnunuzi utofauti wa bei
kwa kuzingatia ubora. Aidha
itakapothibitika tu ubora
umeshuka Mwendesha ghala
atawajibika kulipa Bodi ya
korosho adhabu ya shillingi
milioni moja (1,000,000/=) kwa
kila kosa la ubora.

lwapo kutatokea tofauti ya daraja la
ubora wa korosho (SHOT), unyevu
wa korosho (lVloisture) na idadi ya
korosho kwa kilo (Nut count) kwa
korosho zilizohifadhiwa katika ghala
la mnada wakati wa ukaguzi
utakaofanywa na Bodi ya korosho
au kutakapokuwa na barua ya
malalamiko ya ubora kutoka kwa
mnunuzi aliyenunua korosho hizo.
l\Iwendesha ghala atawajibika
kuboresha na kuhakikisha mnunuzi
anapata kiwango cha ubora na uzito
alizonunua au kumlipa mnunuzi
utofauti wa bei kwa kuzingatia
ubora. Aidha itakapothibitika ubora
wa korosho zilizohifadhiwa ghalani
umeshuka au taratibu
zilizoelekezwa kwenye [Vlwongozo
hu u hazijafuatwa, lt/wendesha g hala
atawajibika kulipa Bodi ya korosho
faini ya shillingi milioni moja
(1,000,0097=) kwa kila kosa la ubora
litakalothibitika.

SEHEMU YA TANO: MAJUKUMU NA WAJIBU WA WADAU KATIKA
KUSIMAMIA UBORA WA KOROSHO GHAFI

Kifungu cha 5.3: tVlajukumu ya.Mwendesha ghala katika kudhibiti
ubora wa korosho ghafi kifungu kidogo cha 5.3.1
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[\4wendesha ghala anapaswa
kuwa na vifaa vya ubora kama
vilivyoainishwa katika kipengele
4.3 na viwe vimehakikiwa na
mamlaka husika (TBS na
WMA). Vifaa vyote viwepo ghala
la mnada kabla ya zoezi la
kupokea Korosho kuanza.

Mwendesha ghala anapaswa kuwa
na vifaa vya ubora kama
vilivyoainishwa katika kipengele 4.3
na viwe vimehakikiwa na mamlaka
husika (TBS na WIUA). Vifaa vyote
viwepo ghala -la mnada kabla ya
zoezi la kupokea Korosho kuanza.
lwapo mwendesha ghala atathibitika
kuwa na vifaa pungufu au
havijahakikiwa na mamlaka husika.
Mwendesha ghala atawajibika
kulipa Bodi ya Korosho faini ya
shilingi laki tano (500,000/=).

lflllAMBA, vifungu vya Mwongozo Na.1 ambavyo havijafanyiwa
. marekebisho na Nyongeza hii vitaendelea kusomeka na kutekelezwa kama

-yilivyo.

i Nyongeza hii imetolewa na kusainiwa teo tarehe 22 Novemba, 2023.
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