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1.0 UTANGULIZI

Soko la zao la korosho duniani bado halijatengamaa vizuri, hii
imesababishwa na kushuka kwa mabhitaji ya korosho karanga katika
nchi za bara la Ulaya, Asia na Amerika ambako kuna walaji wakubwa
wa korosho. Ingawa jitihada mbalimbali zimekuwa zikifanyika il
kunusuru hali hiyo ikiwa ni pamoja na kuongeza ubanguaji wa korosho
na kuzalisha bidhaa zingine zitokanazo na korosho.

Ingawa kumekuwa na changamoto ya kupanda na kushuka kwa bei ya
korosho, uzalishaji wa korosho ghafi umekuwa ukiongezeka duniani na
kuongeza ushindani kwa nchi wazalishaji, huku India na Vietnam
wakiwa ndio wanunuzi wakubwa wa korosho ghafi zinazozalishwa
duniani kote.

2.0. MWENENDO WA SOKO LA KOROSHO KATIKA NCHI
MBALIMBALI DUNIANI MWEZI JULAI, 2023.

2.1. MWENENDO WA SOKO AFRIKA MAGHARIBI

Nchini Ivory Coast msimu wa mauzo ya korosho ghafi umefika
mwisho, kutokana na kuendelea kwa upatikanaji wa korosho ghafi
kutoka shamba, baadhi ya viwanda vya ndani vinatumia nafasi hiyo
kuongeza malighafi kwenye hifadhi zao.

Bei bado ni ndogo na ubora bado ni duni, bei hutofautiana kati ya
Dola za Kimarekani 0.25 hadi 0.42 (TZS 612.39 hadi 1,028.82) kwa
kilo moja katika soko la ndani.

Nchini Ghana msimu wa mauzo umeisha, Kutokana na takwimu za
kibiashara kuanzia Januari hadi Mei 2023, Ghana iliuza korosho ghafi
nje tani 258,762 huku India ikinunua kiasi kikubwa cha korosho jumla
ya tani 167,658 sawa na 65% na ikifuatiwa na Vietnam tani 82,04l
sawa na 32%

Nchini Benin pia msimu wa mauzo ya korosho unaelekea mwisho na
shughuli za usafirishaji bado zinaendelea. Kunaripotiwa kuendelea
kuwepo kwa mauzo katika baadhi ya vituo ingawa sio kwa kiwango
kikubwa. Maoni kutoka kwa wanunuzi wanadai kuwa ubora bado ni
wa kiwango kizuri. Kumekuwa na ongezeko kidogo la bei katika mji
wa Cotonou ambayo ni Dola za Kimarekani 0.56 (TZS 1,371.76) kwa
kilo moja.

Bei katika maeneo mengi ya uzalishaji ni takribani Dola za Kimarekani
0.49 hadi 0.50 (TZS 1,200.29 hadi 1,224.79) kwa kilo moja katika
soko la ndani kutokana na ubora wa korosho ghafi.
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Nchini Burkina Faso msimu wa mauzo umeisha, hata hivyo bado
kuna kiasi cha korosho kipo kwa wakulima lakini ubora ni duni kwa

sababu ya mvua na uhifadhi wa korosho katika maeneo yasiyo

sahihi. Bei katika ngazi ya mkulima ni karibu Dola za Kimarekani
0.40 hadi 0.42 (TZS 979.83 hadi 1,028.82) kwa kilo moja.

Nchini Nigeria ingawa msimu rasmi wa mauzo umeisha ila kuna
kupanda kidogo kwa bei ya korosho ghafi katika masoko mbalim-
bali. Hii ni kwa sababu nchi nyingi zimefunga msimu na hazina
korosho za kutosha. Soko la Nigeria bado lina ubora unaoridhisha
wa korosho ghafi ambapo kwa miji ya Ogbomoso na llorin ubora
unaanzia kwa Ratili 44 hadi 46 (44-461lbs) na mji wa Lagos ubora
ni Ratili 47 (471bs), bei ni takribani Dola za Kimarekani 0.39 hadi
0.52 (TZS 955.34 hadi 1,273.78) kwa kilo moja

2.2. HALI YA SOKO LA KOROSHO NCHINI INDIA

Nchini India mahitaji ya soko la ndani la korosho karanga
yameendelea kupanda katika mwezi Julai baada ya kupitia kipindi
kigumu mabhitaji yanaongezeka kwa madaraja mengi ya korosho
karanga. Bei zimeongezeka kwa Dola za Kimarekani 0.18 hadi 0.24
kwa kilogramu kwa madaraja mbalimbali (ambayo yanaweza kut-
ofautiana kutoka soko moja hadi jingine). Korosho ghafi iliyoagiz-
wa kutoka Benin imenunuliwa kwa takribani Dola za Kimarekani

1,J00 kwa tani kwa korosho zenye ubora wa ratili 48 (48lbs)

2.3. HALI YA SOKO LA KOROSHO KATIKA NCHI YA VIETNAM
Nchini Vietnam soko la korosho ghafi limebaki imara kwa mwezi
Julai, ambapo kiasi kikubwa cha korosho zenye ubora wa daraja la
juu kutoka Afrika kimenunuliwa ingawa kuna kiwango kidogo
kimenunuliwa cha korosho zenye ubora wa daraja la chini. Soko la
korosho karanga bado halijawa thabiti, ofa zimekuwa ni chache
mno kutoka kwa wanunuzi pia bei imekuwa ni ya chini na
kusababisha wauzaji kukataa kuuza kwa kuhofia kupata hasara.
Baadhi ya wauzaji wako kwenye shinikizo la kulipia korosho ghafi
zilizowasili bandarini kutoka Afrika hivyo wanauza korosho karan-
ga kwa bei ya chini ili wapate pesa za kulipia shehena iliyopo ban-

darini kwa mujibu wa mikataba waliyoandikishana.
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MWENENDO WA BEI ZA WASTANI ZA KOROSHO GHAFI DUNIANI
INDIA NA VIETNAM KWA KIPINDI CHA NOVEMBER
2022 HADI JULY, 2023

Bei - CIF USD / TON

TARAHE

JEDWALI NA.1:
BEI ZA KOROSHO GHAFI KATIKA NCHI
YA INDIA NA VIETNAM ]JULAI, 2023

SOT: 46-51

Chanzo: Cashewnutinformatio
(3




3.0 BEI ZA KOROSHO KARANGA KUTOKA NCHI

MBALIMBALI DUNIANI

Bei ya korosho karanga katika nchi mbalimbali hutofautiana kwa
kuzingatia kiwango cha uzalishaji, gharama za uzalishaji, viwango
vya ubora pamoja na teknolojia inayotumika kubangua korosho
ghafi.

3.1 BEl YA KOROSHO KARANGA VIETNAM KUFIKIA JULAI,
2023

Nchini Vietnam bei ya korosho karanga iko chini ikilinganishwa na
bei katika nchi zingine zinazobangua korosho. Kuna mabadiliko
madogo ya bei kwa mwezi Julai kama inavyoonekana kwenye Jed-
wali Na. 2

JEDWALI NA. 2: BEI ZA KOROSHO KARANGA NCHINI
VIETNAM HADI KUFIKIA JULAI, 2023

BEI YA KOROSHO KARANGA VIETNAM HADI KUFIKIA JULAI, 2023

MAUZO YA DARA]A Bei Dola/Kilo (FOB) Bei TZS/Kilo (FOB)
DARAJA Bei ya Chini|Bei ya Juu [ Bei ya Juu|Bei ya Juu
White Whole

Cashews 180 180 WW | 7.72 7.94 18,396.76 | 18,921.02
White Whole

Cashews 210 WW 210 | 6.62 6.84 15,775.46 | 16,299.72
White Whole

Cashews 240 WW240 | 5.62 6.00 13,392.46 | 14,298.00
White Whole

Cashews 320 WW320 | 5.47 5.62 13,035.01 | 13,392.46
Large Pieces LP 3.09 3.53 7,363.47 8,411.99
Small Pieces SP 2.43 2.65 5,790.69 6,314.95

Chanzo: Cashewinformation

3.2 BElI YA KOROSHO KARANGA KATIKA NCHI ZA AFRIKA
MAGHARIBI HADI KUFIKIA JULAI, 2023

Hadi kufikia mwishoni mwa mwezi Julai, bei ya korosho karanga
kwa nchi za Afrika Magharibi ambazo ni pamoja na lvory Coast,
Ghana na Benin ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali Na. 3

JEDWALI NA. 3: BEl YA KOROSHO KARANGA AFRIKA
MAGHARIBI HADI KUFIKIA JULAI, 2023

BEI YA KOROSHO KARANGA AFRIKA MAGHARIBI
HADI KUFIKIA JULAI, 202
MAELEZO DARAJA Bei TZS/Kilo (FOB)

White Whole
Cashews 180

White Whole
Cashews 180 W 210 717 7.72 17,086.11 | 18,396.76

White Whole

Cashews 240 | W240 5.73 6.13 13,654.59| 14,607.79
White Whole

Cashews 320 | W320 5.51 5.73 13,130.33|13,654.59
White Whole

Cashews 450 | W450 5.18 5.40 12,343.94|12,868.20
Large Pieces 3.20 3.53 7,625.60 | 8,411.99
Small Pieces 2.54 6,052.82 | 6,577.08

Chanzo: Cashewinformation




3.3 BEl YA KOROSHO KARANGA TANZANIA ZINAZOUZWA
NJE YA NCHI HADI KUFIKIA JULAI,2023.

Bei ya korosho karanga zinazobanguliwa na wabanguaji wa ndani
na kuuzwa nje katika nchi za Uholanzi, Uturuki, Misri, nchi za
Uarabuni, Marekani nk. Ni kama ilivyo katika jedwali Na. 4

JEDWALI NA. 4: BEl YA KOROSHO KARANGA TANZANIA
ZINAZOUZWA NJE YA NCHI HADI KUFIKIA JULAI, 2023.

BEI YA KOROSHO KARANGA TANZANIA ZINAZOUZWA
NJE HADI KUFIKIA JULAI, 2023

VAELEZO | parasa

WHITE WHOLE

CASHEWS 180 W180 7.58 8.15 18,063.14 | 19,421.45
WHITE WHOLE

CASHEWS 240 W240 6.91

719 16,466.53 | 17133.77

WHITE WHOLE
CASHEWS 320 W320 6.33 6.62 15,084.39 | 15,775.46
WHITE SPLITS 4.50 4.50 10,723.50 | 10,723.50

LARGE WHITE
PIECES WS 4.50 4.50 10,723.50 | 10,723.50

Chanzo: Tanzania Association for Cashewnut Processors (TACP)

UWIANO WA BEI DARAJA WW320

.
.

JEDWALI NAMBA 5

Uwiano wa Bei Daraja WW320 FOB

Bei ya Juu
Tzs/Kilo

Bei ya Chini
Tzs/Kilo

Chanzo: Bodi ya Korosho
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4.0 MWENENDO WA ZAO LA KOROSHO NCHINI TANZANIA.

Hadi kufikia tarehe 31 Julai, 2023 uzalishaji wa korosho ghafi kwa msimu wa 2022/2023 ni tani 189,113.799 zenye thamani ya shilingi
347,776,155,945.00 ambapo tani 176,749.451 zimekusanywa na kuuzwa katika ghala za minada zenye thamani ya shilingi
328,362,003,965.00. Mauzo ya korosho kupitia soko la awali hadi kufikia wiki ya mwisho ya mwezi Julai ni tani 4,683.770 zenye
thamani ya shilingi 7,893,284,650.00 na korosho zilizobanguliwa na wabanguaji wadogo ni takribani tani 1,706.795 sawa na tani
7,680.578 za korosho ghafi zenye makadirio ya thamani ya shilingi 11,520,867,330.00. Ukusanyaji wa takwimu za uzalishaji
unaendelea.

Shughuli ya utoaji wa vibali vya kusafirisha Korosho ghafi nje ya nchi inaendelea ambapo hadi sasa zaidi ya tani 169,111.648 za koro-
sho ghafi zenye thamani ya Dola za Kimarekani 155,991,960.88 (FOB Value) zimepatiwa vibali vya kusafirisha nje ya nchi. Pia vibali
vya kusafirisha korosho karanga vinaendelea kutolewa na hadi sasa zaidi ya tani 1,301.888 zenye thamani ya Dola za Kimarekani
6,770,950.22 (FOB Value) zimesafirishwa.

-
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NCHINI.




JEDWALI NA. 6A: TAARIFA YA UZALISHA])I KOROSHO MSIMU WA 2022/2023 HADI KUFIKIA MWEZI JULAI, 2023
TAARIFA YA UZALISHA]JI KOROSHO MSIMU WA 2022/2023 HADI KUFIKIA TAREHE 31/07/2023

MKOA

CHAMA KIKUU

GHALA ZA
MNADA (KG)

THAMANI GHALA ZA
MNADA (TSHS)

SOKO LA
AWALI (KG)

THAMANI SOKO
LA AWALI (TSHS)

ZILIZO BANGULIWA

(KG)

ZILIZO BANGULIWA

UWIANO WA GHAFI

THAMANI

UWIANO

WA GHAFI
(TSHS)

JUMLA KUU UZALISHAHI

189,113,799.22

JUMLA KUU DHAMANI

347,776,155,945.00

NB: Taarifa hii ya uzalishaji ni hadi kufikia tarehe 31 Julai, 2023.

Ukusanyaji wa taarifa za uzalishaji bado unaendelea.
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JEDWALI NA. 6B: USAFIRISHWA]I WA KOROSH
MBALIMBALI KUANZIA SEPTEM

NO| NCHI BKIASI THAMANI (FOB VALUE)
1 Angola 2,100.00 6,000.00
2 Austria 20,838.00 132,592.53
3 Ubelgiji 16,529.00 79,411.96
4 (eELET. E 19,005.00 72,400.00
5 China 93,249.80 420,088.45
6 Misri 210,064.00 780,330.00
7 Ujerumani 14,167.00 97,470.00
8 Iraq 62,276.64 273,757.35
9 Kenya 20,169.00 103,845.00
[0] Kuwait 104,045.46 487,797.06
1 Lebanon 10,500.00 40,000.00
12 Morocco 16,584.00 93,568.10
13 Uholanzi 249,111.04 1,603,034.12
14 Oman 14,700.00 65,800.00
15 | Saudi Arabia 15,225.00 61,625.00
16 | Slovenia 148,945.40 981,935.50
17 | Afrika Kusini 21,874.24 117,666.72
18 [Uturuki 78,645.90 410,792.94
19 |Uganda 30,035.00 147,326.70
20 | Umoja wa Falme za Kiarabu 51,999.00 |VARVARAA
21 |Libya 1,045.00 3,737.00
21 |Libya 1,045.00 3,737.00
22 | Iran 26,593.64 166,732.35
23 | Marekani 74,186.00 453,618.00
Jumla 1,301,888.12 6,770,950.22

Chanzo: Bodi ya Korosho

USAFIRISHWA]I WA KOROSHO KARANGA KUTOKA
TANZANIA KWENDA NCHI MBALIMBALI
KUANZIA SEPTEMBA 2022 HADI JULAI 2023.




Jedwali Na. 6c: Uzalishaji na Usafirishaji wa Korosho Ghafi Kuanzia Msimu wa

UZALISHA]JI NA USAFIRISHA]I WA KOROSHO GHAFI
KUANZIA MSIMU WA 2013/2014 HADI 2022/2023.

MWAKA UZALISHA]I USAFIRISHAJI | ASILIMIA ZA

(TANI) (TANI) USAFIRISHA]I MABADILIKO(%)
2013/2014 ({130,123.778 117,012.708 89.92 0.0%
2014/2015 | 198,114.034 180,817.844 91.27 1.5%
2015/2016 |155,244.645 153,087.745 98.61 8.0%
2016/2017 |265,146.980 254,912.380 96.14 2.5%
2017/2018 | 313,826.386 292,338.802 93.15 3.1%
2018/2019 |225,304.977 209,517.522 92.99 0.2%
2019/2020|232,681.798 215,920.558 92.80 0.2%
2020/2021 | 210,786.804 204,158.346 96.86 4.4%
2021/2022 | 240,158.752 225,222.808 93.78 3.2%
2022/2023 189,113.799 169,111.648 89.42 4.6%
Jumla 2,160,501.953 | 2,022,100.361 93.59

Chanzo: Bodi ya Korosho

2013/2014 hadi 2022/2023.
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NB: Ukusanyaji wa taarifa za uzalishaji na usafirishaji nje ya nchi kwa msimu wa 2023/2024 unaendelea.

Usafirishaji umeshuka.
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Hakuna mabadiliko ya usafirishaji. Usafirishaji umeongezeka.
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JEDWALI NA. 6D: KOROSHO ZILIZOUZWA KUPITIA MFUMO WA STAKABADHI GHALANI.

JUMLA YA KIASI KILICHOUZWA NA THAMANI HADI JULAI, 2023

KIPINDI CHA KIASI KILICHOUZWA (KG) THAMANI (TZS)
Mwezi Julai

Jumlishi Oktoba-]uni 176,749,451 328,362,003,965
JUMLA 176,749,451 328,362,003,965

JEDWALI NA. 6E: MUHTASARI BEI ZA KOROSHO GHAFI KATIKA MINADA

MUHTASARI BEI ZA KOROSHO GHAFI KATIKA MNADA

MWEZI ULIOPITA (JUNI, 2023)

MWEZI WA SASA (JULAI, 2023)

MWENENDO WA BEI

Daraja la Kawaida

Mwezi
weal Bei ya Juu Bei ya Chini

Bei ya Mwezi Julai NA NA

Bei ya Mwezi Juni 1,420 1,420

Mabadiliko (%)

UFUNGUO “NA”= Haipo




BEI YA MAUZO KOROSHO GHAFI YA MKOA (JULAI, 2023)

MKOA CHAMA KIKUU MWEZI DARAJA LA KAWAIDA
BEI YA JUU BEI YA CHINI
Bei ya Mwezi Julai NA NA
MAMCU Bei ya Mwezi Juni 1,705 1,680
MTWARA Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Julai NA NA
MAMCU Bei ya Mwezi Juni 1,605 1,604
Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Julai NA NA
RUNALI Bei ya Mwezi Juni 1,770 1,600
LINDI Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Julai NA NA
LINDI MWAMBAO Bei ya Mwezi Juni 1,726 1,726
Mabadiliko (%)

Bei ya Mwezi Julai NA NA
TANGA TACACU Bei ya Mwezi Juni 1,420 1,420

Mabadiliko (%)

Bei ya Mwezi Julai NA NA
DODOMA DOMASIKA Bei ya Mwezi Juni 1,720 1,720

Mabadiliko (%)

Bei ya Mwezi Julai NA NA
SINGIDA CEAMCU Bei ya Mwezi Juni 1,805 1,805

Mabadiliko (%)

Chanzo: Bodi ya Korosho Tanzania

@



MARATHON

Maandal
Msimu

,
L
"4
O
a <
O
-

i ya Mbio za Korosho
Wa Pili 2023

1Z

.

i

=)




MBIO ZA KOROSHO

Bodi ya Korosho inaendelea na maandalizi ya mbio za korosho (Korosho Marathon) kwa msimu wa pili.
Uzinduzi wa usajili wa washiriki ulifunguliwa rasmi Julai Mosi, 2023 viwanja vya mashujaa Mtwara mjini.
Mbio hizo zinatarajiwa kufanyika tarehe 2 Septemba, 2023 Mtwara mjini na malengo ya mbio hizo ni
kuhamasisha ulaji wa korosho karanga na matumizi ya bidhaa zinazotokana na korosho nchini.

#KoroshoMarathon
#MtwaraYetu




ZAWADI KWA WASHINDI WA KOROSHO MARATHON

MSIMU PILI WANAUME NA WANAWAKE.

MSHINDI WA KWANZA

MSHINDI WA PILI

MSHINDI WA TATU

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 4,000,000 | 2,500,000 |
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21.1Tkm | 10km

Zawadi ya Mshindi
[ 3,000,000 | 2,000,000 |
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21.1Tkm | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 2,000,000 | 1,000,000 |
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MSHINDI WA NNE

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 1,000,000 | 700,000 |

!
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MSHINDI WA TANO

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
E

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
[ 800000 [ 400000 |

MSHINDI WA SITA

>

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 300,000 |

| 700,000

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 600,000 | 200000 |

21.7km | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 500000 | 100000 |

MSHINDI WA SABA

MSHINDI WA NANE

MSHINDI WA TISA

21.1km | 10km

Zawadi ya Mshindi
| 400000 | 50000 |

MSHINDI WA KUMI
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Tanzania International
Cashew Conference 2023

11-13 Oktoba, 2023




6.0 MKUTANO WA KIMATAIFA WA KOROSHO 2023.

MINISTRY OF AGRICULTURE § MINISTRY OF AGRICULTURE MINISTRY OF AGRICULTURE

CASHEWNUT BOARD OF TANZANI CASHEWNUT BOARD OF TANZANI

i UNITED REPUBLIC OF TANZANIA UNITED REPUBLIC OF TANZANIA UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
i} CASHEWNUT BOARD OF TANZAN

<% TANZANIA INTERNATIONAL P =% TANZANIA INTERNATIONAL /4,_0 TANZANIA INTERNATIONAL
CASHEW CONFERENCE. CASHEW CONFERENCE. ") CASHEW CONFERENCE.

“T1CC 2023 > TICC 2023 TICC 2023

SCANCODE

For Verfication
oded By Scancode Tal

M 2 = iy

Tanzania ikiwa ni mojawapo ya nchi zinazoongoza kwa uzalishaji korosho duniani, huku ikishika nafasi ya pili
katika bara la Afrika na nafasi ya sita duniani kwa mujibu wataarifa za African Cashew Alliance (2021). Bodi ya
Korosho Tanzania inaendelea na maandalizi ya mkutano wa kimataifa wa korosho nchini utakaoitwa

“Tanzania International Cashew Conference-TICC” utakaofanyika kuanzia tarehe 11 Oktoba, 2023 hadi 13

Oktoba, 2023, katika ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa Mwalimu Julius Nyerere.
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TANZANIA INTERNATIONAL
CASHEW CONFERENCE 2023.

Lengo la mkutano huo ni kuhamasisha maendeleo ya zao la korosho kwa kutangaza fursa za
uwekezaji zilizopo katika zao la korosho. Kupitia mkutano huo, inatarajiwa ushiriki wa wadau
mbalimbali kutoka ndani na nje ya nchi katika Nyanja za utafiti, utengenezaji mashine za usindikaji,
viwanda vya ubanguaji na uwekezaji. Mkutano huo utaenda sambamba na maonyesho ya bidhaa
zitokanazo na zao la korosho na teknolojia mbalimbali zinazotumika katika usindikaji wa bidhaa za

korosho.
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7.0 TAARIFA YA MAPOKEZI NA UGAWA]I PEMBEJEO ZA KOROSHO KWA MSIMU

WA MWAKA 2023/2024 ‘
Bodi ya Korosho Tanzania inaendelea na upokeaji na ugawaji wa pembejeo za zao la korosho
kwa ajili ya msimu wa 2023/2024. Hadi kufikia tarehe 28 Julai tayari jumla yalita 1,934,325 za
viuatilifu vya maji, Sulphur ya unga tani 28,946.975 mabomba 5,000 na magunia 396,900
zimepokelewa katika ghala za pembejeo kitaifa zilizopo katika mikoa ya Mtwara na Lindi na |
Pwani. Ugawaji wa pembejeo unaendelea ambapo hadi kufikia tarehe 28 Julai jumla ya tani
19,800 za Sulphur na lita 1,560,326 za viuatilifu vya maji vimegaiwa kwa mikoa ya Mtwara,
Lindi, Pwani na Ruvuma.




Bodi ya Korosho Tanzania imeanzisha ushirikiano na Jukwaa la Korosho Africa lijulikanalo
kwa jina la African Cashew Alliance (ACA) katika kuratibu Mkutano wa Kimataifa wa
Korosho Tanzania (TICC) ili kubadilishana taarifa na uzoefu wa namna bora ya uendeshaji
wa mikutano na majukwaa ya Korosho kitaifa na Kimataifa.
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USHIRIKIANO

USHIRIKIANO HUU, UNALENGA KUPANUA WIGO WA FURSA ZILIZOPO KWENYE
TASNIA YA KOROSHO NCHINI TANZANIA NA KWENYE SOKO LA KIMATAIFA LA
KOROSHO.




LIMETOLEWA NA
BODI YA KOROSHO TANZANIA

Ni Taasisi lliyo anzishwa kwa Sheria
Na 18 ya Mwaka 20009.

MTWARA MAKAO MAKUU

www.cashew.go.tz

#AjendalO/30




