JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO

BODI YA KOROSHO TANZANIA

JARIDA LA MWEZI
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piE e

ok~ L

L

[t

" Toleo Jipya #KilimoBiashara




1.0 UTANGULIZI

Soko la zao la korosho duniani limekuwa likipanda na kushuka kulin-
gana na mahitaji na usambazaji. Hata hivyo, uzalishaji wa korosho
ghafi umekuwa ukiongezeka duniani na kuongeza ushindani kwa nchi
wazalishaji, huku India na Vietnam wakiwa ndio wanunuzi wakubwa
wa korosho ghafi zinazozalishwa duniani kote.

Kwa inchi za Afrika hasa hasa Afrika ya Magharibi, Afrika Mashariki
(Tanzania) pamoja na kusini (Msumbiji) zinaendelea kukuza na kuim-
arisha sekta ya korosho kwa kuboresha mfumo wa masoko na pembe-
jeo.

2.0. MWENENDO WA SOKO LA KOROSHO KATIKA NCHI
MBALIMBALI DUNIANI MWEZI AGOSTI, 2023.

2.1. MWENENDO WA SOKO AFRIKA MAGHARIBI

Nchini Ivory Coast hali ya soko la korosho ghafi ni kama mwezi Julai,
msimu umefungwa na korosho hazipatikani sokoni.Hata hivyo baadhi
ya walaji wapya na kwa uchache wanatafuta soko lenye bidhaa zenye
ubora wa juu..

Nchini Benin korosho zinazidi kuadimika sokoni, korosho zenye ubora
wa Ratili 45 hadi 46 (45-46 lbs) zinanunuliwa kwa Dola za
Kimarekani 0.66 (Tshs 1,650) kwa kilo moja maeneo ya uzalishaji.
Ingawa kiasi kikubwa cha korosho kinachonunuliwa kina ubora wa
Ratili 42 (42 Ibs) na zinanunuliwa kati ya Dola za Kimarekani 0.61 hadi
0.66 (Tshs 1,525 hadi 1,650) kwa kilo moja. Katika mji wa Cotonou
bei haijabadilika imebaki Dola za Kimarekani 0.71 (Tshs 1,778) kwa
korosho zenye ubora wa Ratili 45 hadi 46 (45-46 lbs).

Nchini Guinea Bissau masafirisho ya korosho ghafi yanaendelea, hadi
kufikia katikati ya mwezi Agosti jumla ya tani 98,000 zilikwisha safir-
ishwa kupitia bandari ya Bissau. Hii ni pungufu ya nusu ya kiasi cha
korosho kilichosafirishwa msimu wa 2022 na imethitishwa ya
kwamba zaidi ya tani 150,000 zilivuka mpaka wa Senegal na Guinea.

Nchini Nigeria kwa sasa masoko mengi hayana korosho ghafi, ubora
unaopatikana kwa sasa sio mzuri ni kati ya ratili 40 (40 Ibs) hadi ratili
42 (42 1bs). Bahati nzuri bei ya korosho ghafi inapanda kutokana na
kupanda kwa mabhitaji licha ya ubora kuwa wa chini. Bei ya korosho
ghafi inauzwa kati ya Dola za Kimarekani 0.54 (Tshs 1,350) hadi Dola
za Kimarekani 0.58n(Tshs 1,450) kwa kilo moja kwa ubora wa Ratili 42
(42 1bs) hadi Ratili 43 (43 lbs) kwa idadi ya korosho (nut count) 195
hadi 200 kwa kilo moja.
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2.2. HALI YA SOKO LA KOROSHO NCHINI INDIA

Nchini India mwenendo wa soko la korosho ghafi na karanga una-
onekana ni mzuri, Korosho kutoka nchini Togo inanunuliwa kwa
Dola za Kimarekani 1.19 (Tshs 2,975) CIF kwa kilo moja pamoja na
kodi kwa ratili ya 48 (48lbs) na idadi ya korosho (nut count) 185
kwa kilo moja huku korosho kutoka Guinea Bissau inanunuliwa
kwa Dola za Kimarekani 1.27 (Tshs 3,175) CIF pamoja na kodi kwa
kilo moja kwa Ratili ya 52 (52 lbs). Mabhitaji ya korosho karanga ni
makubwa kwa madaraja yote hasa hasa kwa madaraja ya juu
(WW180 na WW210). Hata hivyo kiasi kilichopo ni kidogo ukilin-

ganisha na mahitaji,

2.3. HALI YA SOKO LA KOROSHO NCHINI VIETNAM
Nchini Vietnam soko la korosho ghafi bado limeendelea kubakia

kama mwezi Julai, hakuna mabadiliko ya bei na shehena ya mizigo

inaendelea kuwasili bandarini huku baadhi ya wanunuzi wadogo

wakishindwa kulipia mizigo inayowasili bandarini. Soko la korosho
karanga limeimarika kidogo kwani mabhitaji ya korosho karanga
kutoka China ni makubwa kwa sasa ingawa kwa nchi za Ulaya na
Amerika bado yanasua sua. Korosho yenye ubora wa daraja la
WW320 inauzwa nchini China kwa Dola za Kimarekani 6.28 (Tshs
15,711) “FOB Value” kwa kilo moja na daraja la W240 linauzwa
kwa Dola la Kimarekani 6.73 (Tshs 16,813) “FOB value” kwa kilo
moja. Viwango vya kubalisha fedha ni 1TUSD kwa 2,500 TSHS.




MWENENDO WA BEI ZA WASTANI ZA KOROSHO GHAFI DUNIANI
INDIA NA VIETNAM KWA KIPINDI CHA NOVEMBER
2022 HADI Agosti 2023

Bei - CIF USD / TON -
TARAHE

BEI YA CHINI BEI YA JUU

JEDWALI NA.1:
BEI ZA KOROSHO GHAFI KATIKA NCHI
YA INDIA NA VIETNAM ]JULAI, 2023

SOT: 46-51

Chanzo: Cashewnutinformatio




3.0 BEI ZA KOROSHO KARANGA KUTOKA NCHI

MBALIMBALI DUNIANI

Bei ya korosho karanga katika nchi mbalimbali hutofautiana kwa
kuzingatia kiwango cha uzalishaji, gharama za uzalishaji, viwango
vya ubora pamoja na teknolojia inayotumika kubangua korosho
ghafi.

3.1 BEl YA KOROSHO KARANGA VIETNAM KUFIKIA JULALI,
2023

Nchini Vietnam bei ya korosho karanga iko chini ikilinganishwa na
bei katika nchi zingine zinazobangua korosho. Kuna mabadiliko
madogo ya bei kwa mwezi Agosti kama inavyoonekana kwenye
Jedwali Na. 2

JEDWALI NA. 2: BEI ZA KOROSHO KARANGA NCHINI
VIETNAM HADI KUFIKIA JULAI, 2023

BEI YA KOROSHO KARANGA VIETNAM HADI KUFIKIA Agosti, 2023

MAUZO YA DA'RAJA Bei Dola/Kilo (FOB) Bei TZS/Kilo (FOB)
DARAJA Bei ya Chini|Bei ya Juu | Bei ya Juu|Bei ya Juu
White Whole

Cashews 180 180 WW | 7.72 7.94 18,396.76 | 18,921.02
White Whole

Cashews 210 WW 210 | 6.62 6.84 15,775.46 | 16,299.72
White Whole

Cashews 240 WW240 | 5.62 6.00 13,392.46 | 14,298.00
White Whole

Cashews 320 WW320 | 5.47 5.62 13,035.01 | 13,392.46
Large Pieces LP 3.09 3.53 7,363.47 8,411.99
Small Pieces SP 2.43 2.65 5,790.69 6,314.95

Chanzo: Cashewinformation

3.2 BEl YA KOROSHO KARANGA KATIKA NCHI ZA AFRIKA

MAGHARIBI HADI KUFIKIA AGOSTI, 2023

Hadi kufikia mwishoni mwa mwezi Julai, bei ya korosho karanga
kwa nchi za Afrika Magharibi ambazo ni pamoja na Ivory Coast,
Ghana na Benin ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali Na. 3

JEDWALI NA. 3: BEl YA KOROSHO KARANGA AFRIKA
MAGHARIBI HADI KUFIKIA AGOSTI, 2023

BEI YA KOROSHO KARANGA AFRIKA MAGHARIBI
HADI KUFIKIA AGOSTI, 2023
MAELEZO DARAJA Bei TZS/Kilo (FOB)

White Whole
Cashews 180

White Whole
Cashews 180 W 210 717 7.72 17086.11 | 18,396.76

White Whole

Cashews 240 | W240 5.73 6.13 13,654.59| 14,607.79
White Whole

Cashews 320 | W320 5.51 573 13,130.33113,654.59
White Whole

Cashews 450 | W450 5.18 5.40 12,343.94(12,868.20
Large Pieces 3.20 3.53 7,625.60 | 8,411.99
Small Pieces 2.54 6,052.82 | 6,577.08

Chanzo: Cashewinformation




3.3 BEl YA KOROSHO KARANGA TANZANIA ZINAZOUZWA
NJE YA NCHI HADI KUFIKIA AGOSTI,2023.

Bei ya korosho karanga zinazobanguliwa na wabanguaji wa ndani
na kuuzwa nje katika nchi za Uholanzi, Uturuki, Misri, nchi za
Uarabuni, Marekani nk. Ni kama ilivyo katika jedwali Na. 4

JEDWALI NA. 4: BEl YA KOROSHO KARANGA TANZANIA
ZINAZOUZWA NJE YA NCHI HADI KUFIKIA AGOSTI, 2023.

BEI YA KOROSHO KARANGA TANZANIA ZINAZOUZWA
NJE HADI KUFIKIA AGOSTI, 2023

VAELEZO | parasa

WHITE WHOLE

CASHEWS 180 W180 7.58 8.15 18,063.14 | 19,421.45
WHITE WHOLE

CASHEWS 240 W240 6.91

719 16,466.53 | 17133.77

WHITE WHOLE
CASHEWS 320 W320 6.33 6.62 15,084.39 | 15,775.46
WHITE SPLITS 4.50 4.50 10,723.50 | 10,723.50

LARGE WHITE
PIECES WS 4.50 4.50 10,723.50 | 10,723.50

Chanzo: Tanzania Association for Cashewnut Processors (TACP)

UWIANO WA BEI DARAJA WW320

.
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JEDWALI NAMBA 5

Uwiano wa Bei Daraja WW320 FOB

Bei ya Juu
Tzs/Kilo

Bei ya Chini
Tzs/Kilo

Chanzo: Bodi ya Korosho
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4.0 MWENENDO WA ZAO LA KOROSHO NCHINI TANZANIA.

Hadi kufikia tarehe 31 Julai, 2023 uzalishaji wa korosho ghafi kwa msimu wa 2022/2023 ni tani 189,113.799 zenye thamani ya shilingi
347,776,155,945.00 ambapo tani 176,749.451 zimekusanywa na kuuzwa katika ghala za minada zenye thamani ya shilingi
328,362,003,965.00. Mauzo ya korosho kupitia soko la awali hadi kufikia wiki ya mwisho ya mwezi Julai ni tani 4,683.770 zenye
thamani ya shilingi 7,893,284,650.00 na korosho zilizobanguliwa na wabanguaji wadogo ni takribani tani 1,706.795 sawa na tani
7,680.578 za korosho ghafi zenye makadirio ya thamani ya shilingi 11,520,867,330.00. Ukusanyaji wa takwimu za uzalishaji
unaendelea.

Shughuli ya utoaji wa vibali vya kusafirisha Korosho ghafi nje ya nchi inaendelea ambapo hadi sasa zaidi ya tani 169,111.648 za koro-
sho ghafi zenye thamani ya Dola za Kimarekani 155,991,960.88 (FOB Value) zimepatiwa vibali vya kusafirisha nje ya nchi. Pia vibali
vya kusafirisha korosho karanga vinaendelea kutolewa na hadi sasa zaidi ya tani 1,301.888 zenye thamani ya Dola za Kimarekani
7,537,257.22 (FOB Value) zimesafirishwa.
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JEDWALI NA. 6A: TAARIFA YA UZALISHA]I KOROSHO MSIMU WA 2022/2023 HADI KUFIKIA MWEZI JULAI, 2023

TAARIFA YA UZALISHA]JI KOROSHO MSIMU WA 2022/2023 HADI KUFIKIA TAREHE 31/07/2023

ZILIZO BANGULIWA THAMANI
GHALA ZA | THAMANI GHALA zA| SOKO LA | THAMANI SOKO (KG) ity 140
MKOA CHAMA KIKUQ, || ) oa (KG)| MNADA (TSHS) AWALI (KG) | LA AWALI (TSHS) [, o T owiano wa cna W?Tg:sA)FI
TANECU 33,518,494.00 | 63,447,865,104.00 1,486,294.00 | 2,411,476,400.00 [1,101,325.50 |4,955,964.75 | 7,433,947,125.00
TNIaIVARS MAMCU 33,518,494.00 | 63,447,865,104.00 1,486,294.00 | 2,411,476,400.00 |1,101,325.50 | 4,955,964.75| 7,433,947,125.00)
RUNALI 42,440,859.00 | 81,187,464,564.00 7,200.00 11,520,000.00 2,611.00 11,749.50 1 7,624,250.00
2| MWAMBAO 14,622,801.00 | 25,590,331,828.00 654,964.00 1132,707,300.00 | 210,413.86 |946,862.37 | 1,420,293,555.0(
3 |RUVUMA TAMCU 15,156,209.00 | 26,809,585,960.00 | 126,446.00 191,965,000.0
4 [PWANI CORECU 10,759,505.00 | 18,796,294,846.00 1,415,619.00 2,468,173,500.00 | 269,043.00 |1,210,693.50 |1,816,040,250.0
5 | TANGA TACACU 378,873.00 625,219,005.00 6,520.80 29,343.60 | 44,015,400.0
6 | SINGIDA CEAMCU 23,208.00 41,890,440.00 18,769.00 30,968,850.00
7 | MOROGORO | MOFACU 153,959.00 264,846,120.00 : 3 . . 3
8 | TABORA 2,000.00 3,000,000.00 . - .
9 |DODOMA DOMASIKA 24,079.00 40,164,540.00 - .
10| MBEYA TAMCU 25,850.00 45,418,450.00 404.00 666,600.00
11 | NJOMBE TAMCU 35,947.00 63,158,879.00
12 |KIGOMA 10,000.00 15000,000.00
JUMLA NDOGO 176,749,451.00 | 328,362,003,965.00 |4,683,770.00 |7,893,284,650.00 | 1,706,795.16 |7,680,578.22 |[11,520,867,330.00

JUMLA KUU UZALISHAHI

189,113,799.22

JUMLA KUU DHAMANI

347,776,155,945.00

NB: Taarifa hii ya uzalishaji ni hadi kufikia tarehe 30 Agosti, 2023.
Ukusanyaji wa taarifa za uzalishaji bado unaendelea.
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JEDWALI NA. 6B: USAFIRISHWA]I WA KOROSHO KARANGA TANZANIA KWENDA NCHI
MBALIMBALI KUANZIA SEPTEMBA 2022 HADI JULAI, 2023.

NO| NCHI BKIASI THAMANI (FOB VALUE)
1 Angola 2,100.00 6,000.00
2 Austria 20,838.00 132,592.53
3 Ubelgiji 16,529.00 79,411.96
4 Canada 19,005.00 72,400.00
5 China 93,249.80 420,088.45
6 Misri 210,064.00 780,330.00
7 Ujerumani 14,167.00 97,470.00
8 Iraq 62,276.64 273,757.35
9 Kenya 20,169.00 103,845.00
10 Kuwait 104,045.46 487,797.06
1 Lebanon 10,500.00 40,000.00
12 Morocco 16,584.00 93,568.10
13 Uholanzi 249,111.04 1,603,034.12
14 Oman 14,700.00 65,800.00
15 | Saudi Arabia 15,225.00 61,625.00
16 | Slovenia 148,945.40 981,935.50
17 | Afrika Kusini 21,874.24 117,666.72
18 | Uturuki 78,645.90 410,792.94
19 [Uganda 30,035.00 147,326.70
20 | Umoja wa Falme za Kiarabu 51,999.00 |VARVARAA
21 |[Libya 1,045.00 3,737.00
21 |[Libya 1,045.00 3,737.00
22 | Iran 26,593.64 166,732.35
23 | Marekani 74,186.00 453,618.00
Jumla 1,301,888.12 6,770,950.22

Chanzo: Bodi ya Korosho

USAFIRISHWA]I WA KOROSHO KARANGA KUTOKA
TANZANIA KWENDA NCHI MBALIMBALI
KUANZIA SEPTEMBA 2022 HADI Agosti 2023.




Jedwali Na. 6c: Uzalishaji na Usafirishaji wa Korosho Ghafi Kuanzia Msimu wa

UZALISHA]I NA USAFIRISHA]I WA KOROSHO GHAFI
KUANZIA MSIMU WA 2013/2014 HADI 2022/2023.

MWAKA UZALISHA]I USAFIRISHA]JI | ASILIMIA ZA

(TANI) (TANI) USAFIRISHA]I MABADILIKO(%)
2013/2014 ({130,123.778 117,012.708 89.92 0.0%
2014/2015 | 198,114.034 180,817.844 91.27 1.5%
2015/2016 |155,244.645 153,087.745 98.61 8.0%
2016/2017 |265,146.980 254,912.380 96.14 2.5%
2017/2018 | 313,826.386 292,338.802 93.15 3.1%
2018/2019 |225,304.977 209,517.522 92.99 0.2%
2019/2020|232,681.798 215,920.558 92.80 0.2%
2020/2021 | 210,786.804 204,158.346 96.86 4.4%
2021/2022 | 240,158.752 225,222.808 93.78 3.2%
2022/2023 189,113.799 169,111.648 89.42 4.6%
Jumla 2,160,501.953 | 2,022,100.361 93.59

Chanzo: Bodi ya Korosho

2013/2014 hadi 2022/2023.
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NB: Ukusanyaji wa taarifa za uzalishaji na usafirishaji nje ya nchi kwa msimu wa 2023/2024 unaendelea.

Usafirishaji umeshuka.
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Hakuna mabadiliko ya usafirishaji. Usafirishaji umeongezeka.
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JEDWALI NA. 6D: KOROSHO ZILIZOUZWA KUPITIA MFUMO WA STAKABADHI GHALANI.

JUMLA YA KIASI KILICHOUZWA NA THAMANI HADI JULAI, 2023

KIPINDI CHA KIASI KILICHOUZWA (KG) THAMANI (TZS)
Mwezi Agosti

Jumlishi Oktoba-Juni 176,749,451 328,362,003,965
JUMLA 176,749,451 328,362,003,965

JEDWALI NA. 6E: MUHTASARI BEI ZA KOROSHO GHAFI KATIKA MINADA

MUHTASARI BEI ZA KOROSHO GHAFI KATIKA MNADA

MWEZI| ULIOPITA (Julai, 2023)

MWEZI WA SASA (Agosti, 2023)

MWENENDO WA BEI

Daraja la Kawaida

Mwezi
el Bei ya Juu Bei ya Chini

Bei ya Mwezi Julai NA NA

Bei ya Mwezi Juni 1,420 1,420

Mabadiliko (%)

UFUNGUO “NA’= Haipo




BEI YA MAUZO KOROSHO GHAFI YA MKOA (JULAI, 2023)

MKOA CHAMA KIKUU MWEZI DARAJA LA KAWAIDA
BEI YA JUU BEI YA CHINI
Bei ya Mwezi Agosti NA NA
MAMCU Bei ya Mwezi Julai 1,705 1,680
MTWARA Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Agosti NA NA
MAMCU Bei ya Mwezi Julai 1,605 1,604
Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Agosti NA NA
RUNALI Bei ya Mwezi Julai 1,770 1,600
LINDI Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Agosti NA NA
LINDI MWAMBAO Bei ya Mwezi Julai 1,726 1,726
Mabadiliko (%)

Bei ya Mwezi Agosti NA NA
TANGA TACACU Bei ya Mwezi Julai 1,420 1,420

Mabadiliko (%)

Bei ya Mwezi Agosti NA NA
DODOMA DOMASIKA Bei ya Mwezi Julai 1,720 1,720

Mabadiliko (%)

Bei ya Mwezi Agosti NA NA
SINGIDA CEAMCU Bei ya Mwezi Julai 1,805 1,805

Mabadiliko (%)

Chanzo: Bodi ya Korosho Tanzania
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KOROSHO
MARATHON

Maandalizi ya Mbio za Korosho
Msimu Wa Pili 2023




MBIO ZA KOROSHO

Bodi ya Korosho inaendelea na maandalizi ya mbio za korosho (Korosho Marathon) kwa msimu wa pili.
Uzinduzi wa usajili wa washiriki ulifunguliwa rasmi Julai Mosi, 2023 viwanja vya mashujaa Mtwara mjini.
Mbio hizo zinatarajiwa kufanyika tarehe 2 Septemba, 2023 Mtwara mjini na malengo ya mbio hizo ni
kuhamasisha ulaji wa korosho karanga na matumizi ya bidhaa zinazotokana na korosho nchini.

#KoroshoMarathon
#MtwaraYetu



ZAWADI KWA WASHINDI WA KOROSHO MARATHON

MSIMU PILI WANAUME NA WANAWAKE.

MSHINDI WA KWANZA MSHINDI WA PILI MSHINDI WA TATU MSHINDI WA NNE MSHINDI WA TANO
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Tanzania International
Cashew Conference 2023

11-13 Oktoba, 2023
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6.0 MKUTANO WA KIMATAIFA WA KOROSHO 2023.

Tanzania ikiwa ni mojawapo ya nchi zinazoongoza kwa uzalishaji korosho duniani, huku ikishika nafasi ya pili
katika bara la Afrika na nafasi ya sita duniani kwa mujibu wataarifa za African Cashew Alliance (2021). Bodi ya
Korosho Tanzania inaendelea na maandalizi ya mkutano wa kimataifa wa korosho nchini utakaoitwa

“Tanzania International Cashew Conference-TICC” utakaofanyika kuanzia tarehe 11 Oktoba, 2023 hadi 13

Oktoba, 2023, katika ukumbi wa mikutano wa kimataifa wa Mwalimu Julius Nyerere.

40,
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Tde vrice of privele neciar ie Tenzenis

Lengo la mkutano huo ni kuhamasisha maendeleo ya zao la korosho kwa kutangaza fursa za
uwekezaji zilizopo katika zao la korosho. Kupitia mkutano huo, inatarajiwa ushiriki wa wadau
mbalimbali kutoka ndani na nje ya nchi katika Nyanja za utafiti, utengenezaji mashine za usindikaji,
viwanda vya ubanguaji na uwekezaji. Mkutano huo utaenda sambamba na maonyesho ya bidhaa
zitokanazo na zao la korosho na teknolojia mbalimbali zinazotumika katika usindikaji wa bidhaa za

korosho.
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7.0 TAARIFA YA MAPOKEZI NA UGAWA]I PEMBEJEO ZA KOROSHO KWA
MSIMU WA MWAKA 2023/2024

Bodi ya Korosho Tanzania inaendelea na upokeaji na ugawaji wa pembejeo za zao la korosho kwa ajili ya msimu wa
2023/2024. Hadi kufikia tarehe 28 Julai tayari jumla yalita 1,934,325 za viuatilifu vya maji, Sulphur ya unga tani
28,946.975 mabomba 5,000 na magunia 396,900 zimepokelewa katika ghala za pembejeo kitaifa zilizopo katika mikoa
ya Mtwara na Lindi na Pwani. Ugawaji wa pembejeo unaendelea ambapo hadi kufikia tarehe 28 Julai jumla ya tani
19,800 za Sulphur na lita 1,560,326 za viuatilifu vya maji vimegaiwa kwa mikoa ya Mtwara, Lindi, Pwani na Ruvuma.




Bodi ya Korosho Tanzania imeanzisha ushirikiano na Jukwaa la Korosho Africa lijulikanalo
kwa jina la African Cashew Alliance (ACA) katika kuratibu Mkutano wa Kimataifa wa
Korosho Tanzania (TICC) ili kubadilishana taarifa na uzoefu wa namna bora ya uendeshaji
wa mikutano na majukwaa ya Korosho kitaifa na Kimataifa.
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USHIRIKIANO g,

Ushirikiano huu, unalenga kupanua wigo wa
fursa zilizopo kwenye tasnia ya korosho A

Nchini tanzania na kwenye soko la kimataifa
la korosho.
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LIMETOLEWA NA
BODI YA KOROSHO TANZANIA

Ni Taasisi lliyo anzishwa kwa Sheria
Na 18 ya Mwaka 20009.

MTWARA MAKAO MAKUU

www.cashew.go.tz
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