
              BODI YA KOROSHO TANZANIA 

 

MAFUNZO YA UDHIBITI UBORA WA KOROSHO GHAFI MSIMU 2023/2024 KWA WADAU 

WA TASNIA YA KOROSHO NCHINI. 

 

Bodi ya Korosho Tanzania (CBT) inapenda kuwataarifu wadau wote wa Tasnia ya Korosho nchini 

kwamba itaendesha mafunzo ya Uhakiki Ubora kuanzia tarehe 11/09/2023 hadi 15/09/2023  katika 

ukumbi wa Mikutano  wa Chuo cha Kilimo Mtwara (MATI). Mafunzo haya yanatolewa kwa mujibu wa 

kifungu namba 20(1) cha sheria namba 18 ya mwaka 2009 ya korosho na kanuni za mwaka 2010. 

 

Mafunzo ya udhibiti ubora yatatolewa kwa watu wote wanaofanya kazi ama wenye nia ya kufanya kazi za 

uhakiki ubora katika msimu wa mauzo ya Korosho kwa mwaka 2023/2024. Mafunzo hayo yanalenga 

Wataalam  wapya katika Tasnia ya korosho na wale wadau wote wa korosho ambao wanataka kujifunza 

kuhusu ubora wa korosho, wakiwemo wataalam wa Waendesha Ghala, Wanunuzi, Vyama Vikuu vya 

Ushirika, Wamiliki wa Viwanda vya kubangua Korosho,Wataalam wa Ugani na Kilimo, Vyama vya 

msingi n,k. 

 

Sifa za Mshiriki: 

 

 Mdau katika Tasnia ya Korosho mwenye nia ya kupata elimu ya udhibiti ubora wa korosho ghafi. 

 Mtu mwenye elimu ya kilimo au taaluma zinazo shabihiana na kilimo atakuwa na sifa kufanya 

kazi kwenye        ghala za korosho nchini. 

 

 

Gharama ya ushiriki wa mafunzo na kupatiwa cheti ni Sh. 300,000. Aidha, Wataalam kwenye ghala wenye 

vyeti vya miaka ya nyuma pamoja na Mameneja wa ghala zote nchini wanawajibika kuhudhuria bila kukosa 

siku ya tarehe 15/09/2023 kwa ajili ya kupata taratibu (update) za msimu 2023/2024 na mafunzo ya mfumo wa 

utoaji vibali vya kusafirishia korosho ghafi kwa gharama ya Sh. 50,000/= kwa kila mmoja katika akaunti tajwa 

hapo chini.  

 Benki: CRDB, Jina la Akaunti: CBT cashewnut a/c 1992/93,  Akaunti namba 

01J1015826005. 

 

Kwa maelezo zaidi fika katika         ofisi za Bodi ya Korosho Tanzania Makao Makuu –Mtwara (au wasiliana 

kwa kutumia simu namba (0800 112159), au katika matawi yaliyopo Tunduru, Dar es salaam, Tanga na 

Manyoni. Malipo yote yafanyike kupitia benki. Mwisho wa kupokea malipo ni tarehe 08/09/2023 saa 

10:30 jioni, baada ya kulipia hakikisha unatunza nakala yako ya malipo na kuja nayo siku ya mafunzo. 

 

  Angalizo: 

Katika msimu wa mavuno 2023/2024, hakuna Mtaalam yoyote wa ubora atakayeruhusiwa kufanya kazi 

za uhakiki ubora wa korosho ghafi kwenye ghala za Minada, ghala za Wanunuzi na Viwanda vya 

kubangua korosho ghafi kama hajapatiwa mafunzo na cheti kutoka Bodi ya korosho. 

 

Imetolewa na: 
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