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1.0.  UTANGULIZI 
Msimu wa Korosho Nchini Tanzania unakaribia kufikia tamati baada ya mikoa ya Tanga, 
Dodoma na Singida kumaliza mauzo mwezi Aprili.  
 
Shughuli ya utoaji wa vibali vya kusafirisha Korosho ghafi nje ya nchi inaendelea ambapo 
hadi sasa zaidi ya tani 168,971.063 za korosho ghafi zenye thamani ya Dola za 
Kimarekani 155,734,734.67 (FOB Value) zimeombewa vibali vya kusafirisha nje ya nchi. 
Pia vibali vya kusafirisha korosho karanga vinaendelea kutolewa na hadi sasa zaidi ya 
tani 1,870.118 zenye thamani ya Dola za Kimarekani 51,645,723.88 (FOB Value) 
zimesafirishwa.  

 
2.0. MWENENDO WA SOKO KATIKA NCHI MBALIMBALI DUNIANI 
 
2.1. MWENENDO WA SOKO AFRIKA MAGHARIBI 
Nchini Ivory Coast, kutokana na kuendelea kwa mvua ubora wa korosho unazidi kushuka 
na wakulima bado hawakaushi korosho zao kwa kiwango kinachohitajika hali 
inayopelekea kuzidi kushuka kwa bei. Bei ya wastani kwa mkulima imeshuka kutoka Dola 
za Kimarekani 0.56 hadi 0.42 kwa kilogramu. Wabanguaji wanafurahia kushuka kwa bei 
kwa sababu wataweza kupata malighafi ya viwanda vyao kwa bei ya chini ingawa bei 
iliyopangwa na serikari kwa korosho zinazonunuliwa na viwanda vya ndani ni Dola za 
kimarekani 0.62 kwa kilogramu.  
 
Nchini Ghana mauzo ya korosho yanaendelea kukiwa na mahitaji madogo, ubora wa 
korosho pia ni wa wastani na bei kwa mwezi April imeshuka kutoka dola za kimarekani 
0.69 - 0.73 mwezi Machi hadi Dola za Kimarekani 0.47 - 0.51 mwezi Aprili. Msimu wa 
uzalishaji unakaribia kuisha, kufikia tarehe 30 Aprili, 2023 inakadiriwa kiasi cha tani 
260,000 hadi 300,000 zimeuzwa (inajumuisha korosho zilizoingia kutoka nchini Ivory 
Coast). Hadi sasa Ghana imeuza nje zaidi ya tani 136,000 za korosho ghafi. 
 
Jedwali Na. 1: Usafirishaji wa Korosho Ghafi kutoka Ghana Kwenda Nchi 
Mbalimbali Kuanzia Januari hadi Machi, 2023 
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