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WIZARA YA KILIMO
1.0 UTANGULIZI

BODI YA KOROSHO TANZANIA
Msimu wa Korosho nchini Tanzania unaanza mwezi Oktoba na kuisha mwezi Aprili kila
mwaka. Mikoa ya Mtwara, Lindi, Ruvuma na Pwani msimu wake huisha Januari wakati
Tanga, Dodoma na Singida huendelea hadi mwezi April.

Shughuli ya utoaji wa vibali vya kusafirisha Korosho ghafi nje ya nchi inaendelea
ambapo hadi sasa zaidi ya tani 168,971.063 zenye thamani ya Dola za Kimarekani
155,707,740.67 (FOB Value) zimepatiwa vibali vya kusafirisha nje ya nchi. Pia vibali vya
kusafirisha korosho karanga vinaendelea kutolewa na hadi sasa zaidi ya tani 1,641.861
zenye thamani ya Dola za Kimarekani 50,603,117.97 (FOB Value) zimesafirishwa.

2.0. MWENENDO WA SOKO KATIKA NCHI MBALIMBALI DUNIANI

2.1. MWENENDO WA SOKO AFRIKA MAGHARIBI

Nchini Ivory Coast, kiasi kikubwa cha korosho kinapelekwa mijini Abidjan, kiasi cha
korosho kinachonunuliwa kimeshuka kutokana na kutofautiana kwa bei za ndani na zile
za kimataifa. Ubora wa korosho ghafi sio kama ilivyotarajiwa kwani umeshuka kwa kiasi
kikubwa. Hadi sasa inakadiriwa kuwa korosho ghafi zilizouzwa zimeshafikia takribani
tani 260,000 hadi 280,000 na bei za korosho ni takribani Dola za Kimarekani 1,160 hadi
1,180 (CIF-Vietnam) kwa tani kwa korosho zenye ubora wa “48 Ibs”.

Nchini Ghana kumekuwa na ongezeko la usambazaji wa korosho ghafi hasa zinazotoka
nchini Ivory Coast na hii imepelekea kupungua kwa bei ya korosho ghafi katika ngazi ya
mkulima. Bei ya sasa ni kati ya Dola za Kimarekani 0.69 hadi 0.73 kwa kilogramu
kulingana na kiwango cha unyevu.

Kwa upande wa Benin uzinduzi wa msimu wa korosho ulifanyika tarehe 16 Machi, 2023
huko Natitingou ukihudhuriwa na viongozi wa kisiasa na wataalamu wa sekta hiyo.
Shughuli ya ununuzi na usafirishaji kwenda nje ya nchi itaanza Mei 2023.

Nchini Burkina Faso bei za korosho ghafi zinashuka ambapo ni kati ya Dola za
Kimarekani 1,050 hadi 1,070 (CIF-India) kwa tani. Bei ya korosho ngazi ya mkulima ni
kati ya Dola za Kimarekani 0.53 hadi 0.58 kwa kilogramu katika mabonde ya Cascades
na Hauts. Kwa upande wa Kusini Magharibi mwa Bukina Faso bei ya korosho ghafi ni
kati ya Dola za Kimarekani 0.66 hadi 0.78 kwa kilogramu.
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Jedwali Na. 1: Usafirishaji wa Korosho Karanga Kwa Nchi za Afrika Kwenda Nchi
za Ulaya Hadi Januari 2023.

USAFIRISHAJI WA KOROSHO KARANGA KWA NCHI ZA AFRIKA KWENDA NCHI ZA o . .
ULAYA HADI JANUARI 2023 Usafirishaji wa Korosho Karanga kwa Nchi za Afrika

Kwenda Ulaya hadi Januari 2023

NA NCHI KIASI (TAN)  THAMANI (USD 000)

1|VORY COAST 1717 1110556 1%

2|BURKINAFASO 33 23963| 1

3|GHANA 127 731.96 000

4NGERIA 113 672.67 20y j o
5|BENIN 8 385.96 5§ S < zZ3g09 3% 33
6[MsuMBHI 65 49157 EEEEREEEEREE
7[TANZANA 57 41072 >3z "3z 28t
81060 % 260.88 S & -
9|GUINEA BISSA 2 11103 @ o
10[MADAGASCAR 12 88.40 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 1
11[SENEGAL 12 13367

W KIASI (TANI) @ THAMANI (USD 000)
Jumla Kuu 2,606 16,792.05

Chanzo: Cashewnutinformation

2.2. HALI YA SOKO LA KOROSHO NCHINI INDIA

Nchini India mahitaji ya korosho karanga yameendelea kuwa chini katika mauzo ya nje
na mauzo ya ndani. Hata hivyo India inapitia kipindi cha uhaba wa korosho zenye ubora
wa kiwango cha juu ambazo zinawavutia walaji wengi wa ndani na nje ya India.
Korosho za msimu mpya kutoka nchini Ghana zinatarajia kuanza kuingia nchini India
ndani ya wiki mbili zijazo. Matarajio hayo yameshusha bei za korosho ghafi mji wa Goa
kufikia Dola za Kimarekani 1.542 kwa kilo huku Maharashtra zikiuzwa Dola za
Kimarekani 1.55 kwa kilo (Ex warehouse).

Jedwali Na.2: Korosho Ghafi Zilizoingia India Kutoka Nchi Mbalimbali hadi

Januari 2023.

KOROSHO GHAFI ZILIZOINGIA INDIA KUTOKA NCHI MEALIMBALI HADI JANUARI 2023
1 THAMANI(USD  WASTANI 1 Korosho Ghafi Zilizoingia India Kutoka Nchi

000000) (USDITANI) ] Mbalimbali Hadi Januari 2023

KIASI (TANI)

1| TANZANIA i 38,726 53.97

2|BENIN 2,313 242 1103 | 50000

3|IVORY COAST 1,998 2.16 1417]  ds

4| GUINEA BISSAU 1,65 245 1479 | 30000

5|GUINEA 1,105 1.03 914 30000

6|BURKINA FASO 738 075 1020 13000

7|SENEGAL 534 074 1,139 EULEE R

8{UMOJA WA FALME ZA KIARABU 519 072 1,159 25325338858 :8588°%°3

9|SINGAPORE 483 0.68 1410 AR EEEE R E RN

10[GHANA 391 0.28 626 2 ;gwgwgguiwg gk

11|NIGERIA 305 030 1,004 $¢ ¢ 7

12| GAMBIA 181 021 1,201 ° B g

13| MALAYSIA 109 0.1 1421 s

14|TOGO 50 0.05 951 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15

15| THAILAND 4 0.05 1'223 WKIASI (TANI) = THAMANI (USD 000000) WASTANI (USD/TANI)
ek 49,352 65.96 139 |

Chanzo: Cashewnutinformation
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Jedwali Na. 3: Usafirishaji wa Korosho Karanga India Kwenda Nchi Mbalimbali
hadi Januari 2023.

USAFIRISHWAJI WA KOROSHO KARANGA INDIA KWENDA NCHI MBALIMBALI HADI JANUARI 2023

THAMANI (USD WASTANI Usafirishaji wa Korosho Karanga India kwenda
NA NCHI KIASI(TANI)

000000) USDITANI Nchi Mbalimbali hadi Januari 2023
1]UMOJA WA FALME ZA KIARABU 1,941 14,04 7,148
2|SAUDI ARABIA 492 361 1418 Y
3uHoLANZ 365 246 6,854 E
4|UHISPANIA 238 201 8527 E } ] ] w -‘l
5|VAREKAN 175 137 8834 tui LIS DD DL D D
6{QATAR 106 0.79 7,326 $88:Z 822§ 33
7[owan % 061 5% EEEEREREEREEERE
8/AFRKA YAKUSIN % 020 7,859 s 3 I% 2z 3
o|SNGAPORE 16 012 6,729 3 $
10]uswisi 8 008 9,754 %
11{UNGEREZA 4 0.03 7,602 1 2 3 4 5 6 7 8 9 101 B
L kUU 346 ' ' B KIASI(TANI) M THAMANI (USD 000000) WASTANI USD/TANI

Chanzo: Cashewnutinformation

2.3. HALI YA SOKO LA KOROSHO KATIKA NCHI YA VIETNAM

Nchini Vietnam bei ya korosho ghafi kutoka Afrika zinashuka ikilinganishwa na wiki
chache zilizopita. Kwa mwaka huu Vietnam haijanunua kiasi kikubwa cha korosho ghafi
kutoka Nigeria hasa kutoka Ogbomosho, hii imetokana na kushuka kwa kiwango cha
ubora. Mabhitaji ya korosho karanga bado ni kidogo na bei imeshuka ambapo daraja la
W320 zinauzwa kwa Dola za Kimarekani 5.40 hadi 5.51 kwa kilo kutoka kwa
wabanguaji wa kati na Dola za Kimarekani 5.73 hadi 5.84 kwa kilo kutoka kwa
wabanguaji wakubwa.

Jedwali Na.4: Bei za Korosho Ghafi katika Nchi ya India na Vietham Machi, 2023

MWENENDO WA BEI ZA WASTANI ZA KOROSHO GHAFI (RCN)
DUNIANI-CASE STUDY YA INDIA NA VIETNAM KWA KIPINDI
CHA OKTOBA, 2022 HADI FEBRUARI, 2023

Mwenendo wa Bei Katika Nchi ya India na
Vietnam Hadi Machi, 2023

BEI-CIF USD/TON 1,600

TAREHE / 1400
02 Oktoba, 2022 1,080 1,350] . 000
31 Oktoba, 2022 1,050 1,280 | 500
05 Novemba, 2022 1,100 1,400 600
27 Novemba, 2022 1,100 1,400 400
12 Desemba, 2022 1,100 1,330 2
24 Desemba, 2022 1,150 1,320 v e e o s A
14 Januari, 2023 1,200 1,275 R R N N R N N N ,\..‘*""6,

. S & F &S ES

28 Januari, 2023 1,250 1,3% & ¢ & & KR, S
18 Februari, 2023 1,180 20| ¢ P & oY oY Y P et Y
13 Machi, 2023 1,150 1,165
SOT: 48.52 @ BEI-CIF USD/TON BEI YA CHINI e BE|-CIF USD/TON BEI YA JUU

Chanzo: Cashewnutinformation
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ZA KOROSHO KARANGA KUTOKA NCHI

MBALIMBALI

DUNIANI

Bei ya korosho karanga katika nchi mbalimbali hutofautiana kwa kuzingatia kiwango
cha uzalishaji, gharama za uzalishaji, viwango vya ubora pamoja na teknolojia

inayotumika kubangua korosho ghafi.

3.1 BEI YA KOROSHO KARANGA VIETNAM MACHI, 2023

Nchini Vietnam bei ya korosho karanga iko chini ukilinganisha na bei katika nchi zingine
zinazobangua korosho. Kuna mabadiliko madogo ya bei kwa mwezi Machi kama

inavyoonekana kwenye Jedwali Na. 5

Jedwali Na. 5

MAELEZO YA DARAJA

BEI'YA KOROSHO KARANGA VIETNAM HADI KUFIKIA MACHI, 2023

DARAJA

Bei Dola/Kilo (FOB)

Bei TZSKKilo (FOB)

Beiya Chini BeiyaJuu Beiya Chini BeiyaJuu
White Whole Cashews 180  |WW180 7.28 8.27 16,904.16 19,202.94
White Whole Cashews 210  |WW210 6.83 7.50 15,859.26 17,415.00
White Whole Cashews 240 WW240 5.84 6.40 13,560.48 14,860.80
White Whole Cashews 320 WW320 540 5.84 12,538.80 13,560.48
Large Pieces LP 3.19 3.86 7407.18 8,962.92
Small Pieces SP 2.65 2.87 6,153.30 6,664.14

Chanzo: Cashewinformation

3.2 BEI YA KOROSHO KARANGA KATIKA NCHI ZA AFRIKA MAGHARIBI MACHI,
2023.

Hadi kufikia mwishoni mwa mwezi Machi, bei ya korosho karanga kwa nchi za Afrika
Magharibi ambazo ni pamoja na Ivory Coast, Ghana na Benin inakadiriwa kuwa kama

inavyoonekana kwenye Jedwali Na. 6

Jedwali Na. 6

MAELEZO YA DARAJA

BEI YA KOROSHO KARANGA AFRIKA MAGHARIBI HADI KUFIKIA MACHI, 2023

DARAJA

Bei Dola/Kilo (FOB)

Bei TZS/Kilo (FOB)

Bei ya Chini

Beiya Juu

Bei ya Chini

Beiya Juu

White Whole Cashews 180 W180

White Whole Cashews 210 W210 8.16 8.49 18,947.52 19,713.78
White Whole Cashews 240 W240 5.95 6.17 13,815.90 14,326.74
White Whole Cashews 320 W320 5.62 5.95 13,049.64 13,815.90
White Whole Cashews 450 W450 5.30 5.62 12,306.60 13,049.64
White Splits WS 441 4.74 10,240.02 11,006.28
Large Pieces LP 3.86 4.29 8,962.92 9,961.38
Small Pieces SP 3.09 3.42 7,174.98 7,941.24

Chanzo: Cashewinformation
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3.3 BElI YA KOROSHO KARANGA ZA TANZANIA ZILIZOUZWA NJE YA NCHI
MACHI, 2023

Bei ya korosho karanga zinazobanguliwa na wabanguaji wa ndani na kuuzwa nje katika
nchi za Uholanzi, Uturuki, Misri, nchi za Uarabuni nk. Ni kama ilivyo katika jedwali Na. 7

Jedwali Na. 7

BEI YAKOROSHO KARANGA TANZANIA ZINAZOUZWA NJE HADI KUFIKIA MACHI, 2023
Bei Dola/Kilo (FOB) Bei TZS/Kilo (FOB)

MAELEZO YA DARAJA

DARAJA

Bei ya Chini

BeiyaJuu

Bei ya Chini

BeiyaJuu

White Whole Cashews 180 W180 7.97 8.37 18,486.00 19,422.00
White Whole Cashews 240 W240 7.36 7.56 17,082.00 17,550.00
White Whole Cashews 320 W320 6.96 7.26 16,146.00 16,848.00
White Splits WS 393 454 9,126.00 10,530.00
Large White Pieces LWP 3.93 454 9,126.00 10,530.00

Chanzo: TACP

Jedwali Namba 8: Uwiano wa Bei kwa Korosho Karanga Daraja WW320
UWIANO WA BEIDARAJA LA WW320 FOB

Beiya Chini Dola/Kilo Beiya Juu Dola/Kilo Beiya Chini Tzs/Kilo

Bei ya Juu Tzs/Kilo

Vietnam 540 5.84 12,538.80 13,560.48
Afrika Magharibi 5.62 5.95 13,049.64 13,815.90
Tanzania 6.96 7.26 16,146.00 16,848.00

Chanzo:Bodi ya Korosho

4.0 MWENENDO WA ZAO LA KOROSHO NCHINI TANZANIA

Hadi kufikia tarehe 31 Machi, 2023 uzalishaji wa korosho ghafi kwa msimu wa
2022/2023 ni tani 187,360.022 zenye thamani ya shilingi 343,220,746,595 ambapo tani
176,686.889 zimekusanywa na kuuzwa katika ghala za minada zenye thamani ya
shilingi 328,264,230,845. Mwezi Machi bei imeshuka kwa asilimia 1.8 kutoka shilingi
1751 mwezi Februari hadi 1720 mwezi Machi, 2023. Mauzo ya korosho ghafi kupitia
soko la awali hadi kufikia wiki ya mwisho ya mwezi wa Machi ni tani 4,370.392 zenye
thamani ya shilingi 7,380,086,250 na korosho zilizobanguliwa na wabanguaji wadogo ni
tani 6,302.741 za korosho ghafi zenye makadirio ya thamani ya shilingi 7,576,429,500.
Ukusanyaji wa takwimu za uzalishaji bado unaendelea.
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Jedwali Na. 9a: Taarifa ya Uzalishaji Korosho Msimu wa 2022/2023 Hadi Kufikia
Mwezi Machi, 2023

TAARIFA YA UZALISHAJI KOROSHO MSIMU WA 2022/2023 HADI KUFIKIA TAREHE 31/03/2023

SN MKOA CHAMAKIKUU GHALAZA  THAMANIGHALAZA SOKO LAAWALI ~THAMANI SOKO ZILIZOBANGULIWA (KG) THAMANI UWIANO
MNADA (KG) MNADA (TSHS) (KG) LAAWALI (TSHS) ZILIZOBANGULIWA UWIANO WAGHAFI WA GHAFI (TSHS)
" MTwaRa  |TANECU 33,518,494.00 |  63,447,865,104.00 1,486,294.00 | 2,411,476,400.00 810,099.00 3,645,445.50 5,468,168,250.00
MAMCU 59,609,667.00 | 111,449,764,229.00 915,846.00 | 1,546,114,200.00 116,881.00 525,964.50 788,946,750.00
’ UNDl IRUNALI 42,440,859.00 |  81,187,464,564.00 7,200.00 11,520,000.00 2,611.00 11,749.50 17,624,250.00
LINDIMWAMBAO | 14,622,801.00 |  25590,331,828.00 487,780.00 | 848,494,500.00 195,454.00 879,543.00 1,319,314,500.00
3 [RUVUMA TAMCU 15,156,209.00 | 26,809,585,960.00 26,480.00 45,016,000.00 - -
4 [PWANI CORECU 10,759,505.00 | 18,796,294,846.00 1,415,619.00 | 2,468,173,500.00 269,043.00 1,210,693.50 1,816,040,250.00
5 [TANGA TACACU 339,519.00 569,336,325.00 6,521.00 29,344.50 44,016,750.00
6 [SINGIDA CEAMCU 18,769.00 30,968,850.00 - -
7 [MOROGORO |MOFACU 153,959.00 264,846,120.00
8 [TABORA 2,000.00 3,000,000.00
9 |DODOMA DOMASIKA 24,079.00 40,164,540.00
10 |MBEYA TAMCU 25,850.00 45,418,450.00 404.00 322,800.00
11 |NJOMBE TAMCU 35,947.00 63,158,879.00
KIGOMA 10,000.00 15,000,000.00

JUMLANDOGO 176,686,889.00  328,264,230,845.00 4,370,392.00  7,380,086,250.00 1,400,609.00 6,302,740.50 7,576,429,500.00

JUMLAKUU UZALISHAJI 187,360,021.50
JUMLAKUU THAMANI 343,220,746,595.00

Chanzo: Bodi ya Korosho Tanzania

NB: Taarifa hii ya uzalishaji ni hadi kufikia tarehe 31 Machi, 2023. Ukusanyaji wa taarifa
za uzalishaji bado unaendelea.

Jedwali Na. 9b: Korosho Zilizouzwa Kupitia Mfumo wa Stakabadhi Ghalani.

Jumlaya Kiasi Kilichouzwa na Thamani (Machi, 2023)

KIPINDI CHA KIASI KILICHOUZWA (KG) THAMANI (TZS)

Mwezi Machi 164,430 274,315,297
Jumlishi Oktoba-Februari 176,522,459 327,989,915,548
Jumla 176,686,889 328,264,230,845

Chanzo: Bodi ya Korosho Tanzania

Jedwali Na. 9c: Muhtasari Bei za Korosho Ghafi Katika Minada
Muhtasari Bei za Korosho Ghafi Katika Mnada
Mwezi Uliopita (Februari, 2023) Mwezi wa Sasa (Machi, 2023)
Darajala Kawaida

Bei yaJuu Bei ya Chini
Mwenendo wa Bei Bei ya Mwezi Machi 1,720 1,720
Bei ya Mwezi Februari 1,751 1,751
Mabadiliko (%) V1.8% V1.8%

Chanzo: Bodi ya Korosho Tanzania
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Jedwali Na. 9d Bei za Mauzo ya Korosho Ghafi Kimkoa.

Bei ya Mauzo Korosho Ghafi ya Mkoa (Machi, 2023)
MKOA CHAMA KIKUU MWEZI DETETEIEDCWEITE]
MTWARA Bei ya Juu Bei ya Chini
Bei ya Mwezi Machi NA NA

Bei ya Mwezi Februari 1,705 1,680
Mabadiliko (%)
TANECU Bei ya Mwezi Machi NA NA

Bei ya Mwezi Februari 1,605 1,604
Mabadiliko (%)
LINDI RUNALI Bei ya Mwezi Machi NA NA

Bei ya Mwezi Februari 1,770 1,600
Mabadiliko (%)
LINDI MWAMBAO |Bei ya Mwezi Machi NA NA

Bei ya Mwezi Februari 1,726 1,726
Mabadiliko (%)
PWANI CORECU Bei ya Mwezi Machi NA NA

Bei ya Mwezi Februari 1,520 1,520
Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Machi NA NA
RUVUMA TAMCU Bei ya Mwezi Februari 1,605 1,605
Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Machi NA NA
MOROGORO MOFACU Bei ya Mwezi Februari 1,721 1,721
Mabadiliko (%)
Bei ya Mwezi Machi 1,719 1,719
TANGA TACACU Bei ya Mwezi Februari 1,751 1,751
Mabadiliko (%) V1.8% V1.8%

Bei ya Mwezi Machi 1,719 1,719
DODOMA DOMASIKA Bei ya Mwezi Februari NA NA
Mabadiliko (%)

Ufunguo: NA = HAIPO

Alama (A ¥ ») zinaonyesha mwelekeo wa mabadiliko ya bei. (A) Bei imeongezeka;
(V) Bei imeshuka; (») Hakuna mabadiliko ya bei.

Chanzo: Bodi ya Korosho Tanzania

4.1 TAARIFA YA MINADA KWA MIKOA YA TANGA, DODOMA NA SINGIDA

Msimu wa mavuno kwa mikoa ya kanda ya kati (Singida na Dodoma) na Kaskazini
(Tanga) ikiwa ndio umeanza ambapo matarajio ya uzalishaji ni tani 2,000 kwa mkoa wa
Tanga, tani 200 kwa mkoa wa Singida na tani 60 kwa mkoa wa Dodoma.

Mpaka sasa mkoa wa Tanga tayari umeshafanya minada miwili Mnada wa kwanza
ulifanyika tarehe mosi mwezi Februari ambapo jumla ya kilo 199,168 ziliuzwa. Daraja la
kwanza kilo 160,432 ziliuzwa kwa bei ya shilingi 1,751 kwa kilo na daraja la pili kilo
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38,736 ziliuzwa kwa bei ya shilingi 1,401 kwa kilo. Mnada wa pili ulifanyika tarehe 11
Machi, 2023 ambapo jumla ya kilo 140,351 ziliuzwa, daraja la kwanza kilo 116,563 kwa
bei ya shilingi 1,719 na daraja la pili kilo 23,788 kwa bei ya shilingi 1,420 kwa kilo.
Minada hiyo katika mkoa wa Tanga itaendelea hadi mwezi Aprili kulingana na
upatikanaji wa korosho.

Kwa upande wa Mkoa wa Dodoma mnada wa kwanza ulifanyika tarehe 28 Machi, 2023
ambapo jumla kilo 24,079 ziliuzwa, daraja la kwanza kilo 20,679 kwa bei ya shilingi
1,720 kwa kilo na daraja la pili kilo 3,382 kwa bei ya Tsh.1,350 kwa kilo. Katika Mkoa
wa Singida ukusanyaji wa korosho ghafi ghalani ndio umeanza. Mikoa mingine
inayolima korosho kama vile Kigoma, Katavi, Songwe na Tabora uzalishaji bado ni
mdogo na Bodi ya Korosho inaendelea na utaratibu wa kuwatafutia masoko.

5.0 MKUTANO WA KIMATAIFA WA KOROSHO 2023

Tanzania ikiwa ni mojawapo ya nchi zinazoongoza kwa uzalishaji korosho duniani, huku
ikishika nafasi ya pili katika bara la Afrika na nafasi ya sita duniani kwa mujibu wa
taarifa za African Cashew Alliance (2021). Bodi ya Korosho Tanzania inatarajia kuratibu
mkutano wa kimataifa wa korosho nchini utakaoitwa “Tanzania International Cashew
Conference” kuanzia tarehe 11 Oktoba, 2023 hadi 14 Oktoba, 2023, katika ukumbi wa
mikutano wa kimataifa wa Mwalimu Nyerere.

Lengo la mkutano huo ni kuhamasisha maendeleo ya zao la korosho kwa kutangaza
fursa za uwekezaji zilizopo katika zao la korosho. Kupitia mkutano huo, inatarajiwa
ushiriki wa wadau mbalimbali katika nyanja za utafiti utengenezaji mashine za
usindikaji, viwanda vya ubanguaji, wawekezaji na wadau muhimu katika tasnia ya
korosho nchini. Mkutano huo utaenda sambamba na maonyesho ya bidhaa zitokanazo
na zao la korosho na teknolojia mbalimbali zitumikazo katika usindikaji wa bidhaa za
korosho.

6.0 ZOEZI LA UHUISHAJI WA KANZIDATA YA WAKULIMA WA KOROSHO

Bodi ya korosho kwa kushirikiana na Halmashauri zinazolima zao la korosho
inaendelea na zoezi la kuhuisha kanzi data ya wakulima wa korosho. Hadi kufikia
mwishoni mwa mwezi Machi tayari manispaa ya Mtwara Mikindani, Halmashauri ya
wilaya ya Mtwara, Halmashauri ya wilaya Nanyamba na Halmashauri ya wilaya
Tandahimba zimehuisha kanzi data za wakulima. Zoezi bado linaendelea na mpaka
sasa jumla ya wakulima 58,159 wamefikiwma na kuhuishwa taarifa zao katika
halmashauri hizo tatu kama inavyoonekana katika Jedwali Na. 10.
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Jedwali Na. 10: Taarifa ya Mwenendo wa Uhuishaji wa Kanzidata ya Wakulima wa
Korosho Kufikia Tarehe 31/03/2023.

1|Manispaa ya Mtwara 1,936.00
2|Halmashauri ya Wilaya Mtwara 15,790.00
3[Halmashauri ya Wilaya Nanyamba 26,590.00
4 |Halmashauri ya Wilaya Tandahimba 13,843.00

Jumla 58,159.00

7.0 TAARIFA YA MAPOKEZlI YA PEMBEJEO ZA KOROSHO KWA MSIMU WA
MWAKA 2023/2024

Bodi ya Korosho Tanzania inaendelea kuratibu na kusimamia upatikanaji wa pembejeo,
mabomba na gunia katika zao la korosho kwa ajili ya msimu wa 2023/2024. Upokeaji
wa Pembejeo tayari umeanza katika ghala za kukusanyia zilizopo Mtwara. Aidha,
kutakuwa na vituo vingine vya kupokelea pembejeo katika Mikoa ya Pwani na Lindi.

Pembejeo za Korosho katika Ghala za Kupokelea Pembejeo Mjini Mtwara
Zikisubiri Kusambazwa Kwa Wakulima Msimu 2023/2024
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Jedwali Na. 11: Mapokezi ya Viuatilifu na Mabomba Msimu wa 2023/2024 Kufikia
Tarehe 31 Machi, 2023

KIUATILIFU | SULPHUR
NA. MZABUNI KIUATILIFU/PEMBEJ| CHA MAJI YA UNGA KISUMBUFU
EO (LITA) (KG) DHIBITIWA
Ubwiri Unga na
1 BENZ AGRO INDAZOLE 164,460.00 Ugonjwa wa Blaiti
BENSVIL 5SC 37,540.00 Ubwiri Unga
PACHA 149,987.00 Ubwiri Ungana
Ugonjwa wa Blaiti
2 MERU .
METAX 200,000.00 Ubwiri Unga na
Ugonjwa wa Blaiti
AGROZEB GOLD 100,000.00 Ubwiri Unga
3 BAJUTA SULPHUR 353,225.00 |Ubwiri Unga
JUMLA 651,987.00 | 353,225.00
Upuliziaji na
FAHAMU MABOMBA (IDADI) 2,000.00 | Unyunyiziaji
4 Upuliziaji na
MERU MABOMBA (IDAD]) 3,000.00 |Unyunyiziaji
JUMLA 5,000.00
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