(vi) Kuteua wakaguzi wa mashamba ya korosho na
vitalu vya miche ya mikorosho, korosho ghafi na
zilizobanguliwa, viwanda vya kubangua korosho na
ghala za kuhifadhia korosho.

(vii) Kuiwakilisha Serikali ndani na nje ya nchi katika
masuala yanayohusu tasnia ya korosho.

(viii) Kusuluhisha migogoro kati ya wakulima, wafany-
abiashara, wabanguaji, waendesha ghala wengine
katika mnyororo wa biashara ya korosho nchini.

(ix) Kwa idhini ya Waziri wa Kilimo kufanya biashara
ya korosho ikiwa ni kwa maslahi ya maendeleo ya
tasnia ya korosho nchini.

(x) Kufanya chochote ambacho kwa maoni ya Bodi ya
Wakurugenzi kimehesabiwa kuwezesha na kuongeza
utekelezaji mzuri wa majukumu ya Bodi ya Korosho
Tanzania.

Shughuli za Uwezeshaji (Facilitation)

(i) Kutoa leseni au vibali vya ununuzi, ubanguaji na
usafirishaji wa korosho nchini.

(i) Kuunganisha juhudi na jitihada za wadau katika
kupanua na kuboresha tasnia ya korosho nchini.

Shughuli za Uhamasishaji
(Promotion)

(i) Kuhamasisha uundwaji wa vikundi vya wadau kwa
ajili ya uendelezaji wa zao la korosho nchini.

(ii) Kutoa msaada wa vifaa na/au huduma kwa ajili ya
uendelezaji wa zao la korosho nchini.

VIPAUMBELE VYA
BODI YA KOROSHO

(i) Kuratibu miradi ya maendeleo ya kilimo kwa lengo
la kuongeza tija katika maeneo yanayolimwa kiasili
zao la korosho na kukuza uzalishaji katika maeneo
mapya;

(i) Kuratibu huduma za ugani zinazotolewa kwa
wakulima kwa kushirikiana na Taasisi nyingine kama
vile TARI - Naliendele, TPRI Mamlaka za serikali za
mitaa, Wasambazaji wa pembejeo, Vyama vikuu vya
ushirika, Washirika wa maendeleo na kadhalika;

(iii) Kuratibu mfumo wa ununuzi wa korosho na upati-
kanaji wa pembejeo kwa wakulima na kwa bei rafiki;

(iv) Kuhamasisha usindikaji wa korosho ili kuongeza
thamani na kukidhi mahitaji ya masoko ya ndani na ya
kimataifa;

(v) Kutafuta masoko ya ndani na ya kimataifa ya
korosho ghafi na korosho karanga ili kuongeza pato la
taifa kupitia zao la korosho;

(vi) Kukusanya na kusambaza habari au takwimu
zinazohusu maendeleo ya korosho ghafi /korosho
karanga na tasnia kwa ujumla.

BODI YA KOROSHO TANZANIA

P. O. Box 533, Mtwara, Tanzania
Tel: (023) 2333303 | Fax (023) 2333536
www.cashew.go.tz
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UTANGULIZI (i) Mwaka 1962 ‘Southern Region Cashewnut

Board’;

Bodi ya Korosho Tanzania ni taasisi ya umma iliyoko
chini ya Wizara ya Kilimo iliyoanzishwa kwa Sheria ya
Tasnia ya Korosho Na. 18 ya Mwaka 2009 na Kanuni
zake za Mwaka 2010. Bodi hii imekasimiwa jukumu la
kusimamia maendeleo ya zao la korosho katika ngazi
zote za uzalishaji, ubanguaji/usindikaji, masoko na
utafiti ili kuhakikisha kuwa zao la korosho linatoa
mchango wake katika kuinua pato la mkulima wa zao
hili na Taifa kwa ujumla.

(ii) Mwaka 1963 ‘Southern Agricultural
Products Board’;

(iii)  Mwaka 1964 ‘National Agricultural
Products Board’;

(iiii)  Mwaka 1973 ‘Cashewnut Authority of
Tanzania' (Cashewnut Industry Act 1973);

(v) Mwaka 1984 ‘Tanzania Cashewnut Marketing

Dira (Vision) ya Bodi ya Korosho ni kuwa Taasisi ya Board’ (Act No. 21 of 1984)

ushindani kwa kutoa ushauri wa sera, usimamizi,
ushauri wa kitaalam wenye tija kiuchumi na muende- (vi)

: . Mwaka 1993 Cashewnut Board of Tanzania
levu katika tasnia ya korosho.

(Ammendement to Act No. 21 of 1984).

. . . . . . na
Dhima (Mission) ya Bodi ya Korosho ni kuhamasi- (vii)  Mwaka 2009 Cashewnut Board of Tanzania

sha, kusimamia masuala yote yenye maana na tija (Cashewnut Industry Act No. 18 of 2009).
katika kuendeleza tasnia ya korosho Tanzania.

Maadili (Values): intergrity, impartiality in Service; Muundo wa Bodi ya Korosho Tanzania

Pursuit of Excellence in service, diligence on duty. Bodi ya Korosho Tanzania inaundwa na Bodi ya Waku-
rugenzi, Mkurugenzi Mkuu, Kitengo cha Sheria, Kiten-
5 1 - . go cha Mkaguzi wa Ndani, Kitengo cha Manunuzi na
SIS CHEREN:LLRENCGIGELDRELFELEN  ugavi, Kurugenzi ya Fedha na Utawala, Kurugenzi ya
Kilimo na Ubaguaji, Kurugenzi ya Masoko na udhibiti
Bodi ya Korosho Tanzania imepitia mabadiliko  ubora pamoja na matawi tano (5) yaliyopo Dar es
mbalimbali ya kisheria. Mabadiliko hayo yalienda  Salaam, Tanga, Tunduru, Lindi na Manyoni pamoja na
sanjari na mabadiliko ya majina kama ifuatavyo:- kituo kimoja (1) cha Morogoro.

Majukumu ya Bodi ya Korosho

Tanzania

Majukumu ya Bodi ya Korosho yapo kwa mujibu wa
sheria tajwa hapo juu. Majukumu hayo yamegawanyika
katika makundi matatu kama ifuatavyo:-

Shughuli za Usimamizi (Regulatory)

(i) Kuishauri Serikali juu ya Sera na Mikakati ya
maendeleo ya tasnia ya korosho nchini ili kuhimili
ushindani wa soko la ndani na la nje.

(i) Kukusanya, kuchambua, kuhifadhi, kusambaza na
kutumia takwimu zinazohusu tasnia ya korosho
nchini.

(iii) Kusajili wadau mahsusi (Cashewnut dealer) ikiwa
ni pamoja na wakulima wa korosho nchini.

(iiii) Kusimamia utekelezaji wa sheria, kanuni, mion-
gozo na taratibu katika ulimaji, ubanguaiji, usafirisha-
ji,uhifadhi, na uuzaji wa korosho.

(v) Kudhibiti ubora wa korosho ghafi na zilizobanguli-
wa pamoja na bidhaa zake.



