
TARATIBU ZA KUSAFIRISHA KOROSHO ZILIZOBANGULIWA / 

KOROSHO KARANGA KUTOKA VIKUNDI VYA UBANGUAJI 

KOROSHO NDANI NA NJE YA NCHI 

 
 

1. BARUA YA HALMASHAURI HUSIKA INAYOTHIBITISHA VIKUNDI 

VILIVYO BANGUA KOROSHO HUSIKA  

 

2. NAKALA YA STAKABADHI YA MALIPO YA USHURU (CESS) 

 

 

3. BARUA YA MAOMBI YA KIBALI CHA KUSAFIRISHA KOROSHO :  Barua 

hiyo ioneshe ; 

 Kiasi cha korosho zinazosafirishwa 

 Mahali zinapotoka na zinapoenda  

 Jina kamili la dereva  

 Namba ya gari litakalobeba mzigo  

 Tarehe husika ya kusafirisha mzigo  

 

 

 

 

 

 

 

TARATIBU ZA KUSAFIRISHA KOROSHO GHAFI NJE YA NCHI  

 
 

1. MNUNUZI AWE AMEJISAJILI NA AMEPATA LESENI KUTOKA BODI YA 

KOROSHO TANZANIA  

 

2. AWE AMESHIRIKI KWENYE MNADA NA AMESHINDA KOROSHO GHAFI 

(MFUMO WA STAKADHI GHALANI)  

 

3. MNUNUZI ANATAKIWA AWE NA KIBALI CHA KUSAFIRISHIA KOROSHO 

GHAFI (PDN) KUTOKA KWENYE GHALA LA MNADA KWENDA KWENYE 

GHALA HUSIKA LA KUHIFADHIA KOROSHO ZILIZONUNULIWA AU 

BANDARINI  

 

4. BARUA YA MAOMBI YA KUSAFIRISHA KOROSHO GHAFI NJE YA NCHI 

IWE IMEAMBATANA NA NAKALA ‘COMMERCIAL INVOICE’, PDN HALISI 

ZA BODI YA KOROSHO NA NAKALA YA ‘SALES INVOICE’ NA ‘SHIPPING 

ORDER’  


