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FAIDA(\\!A KULA
KOROSHO B

E Korosho zilizobanguliwa/korosho karanga ni lishe kwa;

« Watoto na Wazee,
« Wagonjwa hasa wa kisukari na magonjwa ya moyo,
« Akina mama wajawazito na wanaonyonyesha

Korosho zina viini vya kutia joto na protini mara mbili zaidi kuliko
nyama na samaki;

Korosho zina uwingi wa amino acid muhimu mwilini kuliko vyakula
vingine;

Madini muhimu kama sodium, potassium, magnesium, phospho-
rous, iron, zinc na copper yanayopatikana kwa kula korosho
ambayo huimarisha mifupa mwilini;

Korosho zina madini yanayolinda miili yetu pamoja na mishipa ya
fahamu;

Korosho hazina lehemu (cholesterol), kwa kula korosho unapunguza
uwezekano wa kupata magonjwa ya moyo;

Huepusha mwili na magonjwa ya damu, kula korosho mara kwa
mara husaidia mwili kuwa na madini ya chuma ambayo ni muhimu
katika damu;

Kwa wale wenye uhitaji wa kupungua uzito, kisayansi inashauriwa
kutumia kiasi cha korosho karanga ili kupunguza uzito wa mwili,
korosho inamiliki aina tatu za asidi ambazo husaidia mfumo unaora-
tibu mwili kuvunja vunja mafuta ya ziada;

a Wataalamu wa afya wanatushauri korosho inatakiwa iliwe angalau
mara nne kwa wiki na hii itasaidia kutuepusha na magonjwa ya
moyo (coronary Diseases)
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