
VIPAUMBELE VYA 
BODI YA KOROSHO

(i) Kuratibu miradi ya maendeleo ya kilimo kwa lengo 
la kuongeza tija katika maeneo yanayolimwa  kiasili 
zao la korosho na kukuza uzalishaji katika maeneo 
mapya;

(ii) Kuratibu huduma za ugani zinazotolewa kwa 
wakulima kwa kushirikiana na Taasisi nyingine kama 
vile TARI - Naliendele, TPRI Mamlaka za serikali za 
mitaa, Wasambazaji wa pembejeo, Vyama vikuu vya 
ushirika, Washirika wa maendeleo na kadhalika;

(iii) Kuratibu mfumo wa ununuzi wa korosho na upati-
kanaji wa pembejeo kwa wakulima na kwa bei rafiki;

(iv) Kuhamasisha usindikaji wa korosho ili kuongeza 
thamani na kukidhi mahitaji ya masoko ya ndani na ya 
kimataifa;

(v) Kutafuta masoko ya ndani na ya  kimataifa ya  
korosho ghafi na korosho karanga ili kuongeza pato la 
taifa kupitia zao la korosho;

(vi) Kukusanya na kusambaza habari au takwimu 
zinazohusu maendeleo ya korosho ghafi /korosho 
karanga na tasnia kwa ujumla.  

(vi) Kuteua wakaguzi wa mashamba ya korosho na 
vitalu vya miche ya mikorosho, korosho ghafi na 
zilizobanguliwa, viwanda vya kubangua korosho na 
ghala za kuhifadhia korosho.

(vii) Kuiwakilisha Serikali ndani na nje ya nchi katika 
masuala yanayohusu tasnia ya korosho.
(viii) Kusuluhisha migogoro kati ya wakulima, wafany-
abiashara, wabanguaji, waendesha ghala wengine  
katika mnyororo wa biashara ya korosho nchini.

(ix) Kwa idhini ya Waziri wa Kilimo kufanya biashara 
ya korosho ikiwa ni kwa maslahi ya maendeleo ya 
tasnia ya korosho nchini.

(x) Kufanya chochote ambacho kwa maoni ya Bodi ya 
Wakurugenzi  kimehesabiwa kuwezesha na kuongeza 
utekelezaji mzuri wa majukumu ya Bodi ya Korosho 
Tanzania.

Shughuli za Uwezeshaji (Facilitation)

(i) Kutoa leseni au vibali vya ununuzi, ubanguaji na 
usafirishaji wa korosho nchini.

(ii) Kuunganisha juhudi na jitihada za wadau katika 
kupanua na kuboresha tasnia ya korosho nchini.
 

Shughuli za Uhamasishaji 
(Promotion)

(i) Kuhamasisha uundwaji wa vikundi vya wadau kwa 
ajili ya uendelezaji wa zao la korosho nchini.

(ii) Kutoa msaada wa vifaa na/au huduma kwa ajili ya 
uendelezaji wa zao la korosho nchini.
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UTANGULIZI
Bodi ya Korosho Tanzania ni taasisi ya umma iliyoko 
chini ya Wizara ya Kilimo iliyoanzishwa kwa Sheria ya 
Tasnia ya Korosho Na. 18 ya Mwaka 2009 na Kanuni 
zake za Mwaka 2010. Bodi hii imekasimiwa jukumu la 
kusimamia maendeleo ya zao la korosho katika ngazi 
zote za uzalishaji, ubanguaji/usindikaji, masoko na 
utafiti ili kuhakikisha kuwa zao la korosho linatoa 
mchango wake katika kuinua pato la mkulima wa zao 
hili na Taifa kwa ujumla.

Dira (Vision) ya Bodi ya Korosho ni kuwa Taasisi ya 
ushindani kwa kutoa ushauri wa sera, usimamizi, 
ushauri wa kitaalam wenye tija kiuchumi na muende-
levu katika tasnia ya korosho.

Dhima (Mission) ya Bodi ya Korosho ni kuhamasi-
sha, kusimamia masuala yote yenye maana na tija 
katika kuendeleza tasnia ya korosho Tanzania.

Maadili (Values): intergrity, impartiality in Service; 
Pursuit of Excellence in service, diligence on duty.

Historia ya Bodi ya Korosho Tanzania

Bodi ya Korosho Tanzania imepitia mabadiliko 
mbalimbali ya kisheria. Mabadiliko hayo yalienda 
sanjari na mabadiliko ya majina kama ifuatavyo:-

(i)  Mwaka 1962 ‘Southern Region Cashewnut   
      Board’;

(ii)  Mwaka 1963 ‘Southern Agricultural    
       Products Board’;

(iii)  Mwaka 1964 ‘National Agricultural    
        Products Board’;

(iiii)  Mwaka 1973 ‘Cashewnut Authority of   
 Tanzania’ (Cashewnut Industry Act 1973);

(v)  Mwaka 1984 ‘Tanzania Cashewnut Marketing  
 Board’ (Act No. 21 of 1984);

(vi)  Mwaka 1993 Cashewnut Board of Tanzania       
 (Ammendement to Act No. 21 of 1984). 
 na
(vii)  Mwaka 2009 Cashewnut Board of Tanzania   
 (Cashewnut Industry Act No. 18 of 2009).

 Muundo wa Bodi ya Korosho Tanzania

Bodi ya Korosho Tanzania inaundwa na Bodi ya Waku-
rugenzi, Mkurugenzi Mkuu, Kitengo cha Sheria, Kiten-
go cha Mkaguzi wa Ndani, Kitengo cha Manunuzi na 
ugavi, Kurugenzi ya Fedha na Utawala, Kurugenzi ya 
Kilimo na Ubaguaji, Kurugenzi ya Masoko na udhibiti 
ubora pamoja na matawi tano (5) yaliyopo Dar es 
Salaam, Tanga, Tunduru, Lindi na Manyoni pamoja na 
kituo kimoja (1) cha Morogoro.

Majukumu ya Bodi ya Korosho 
Tanzania

Majukumu ya Bodi ya Korosho yapo kwa mujibu wa 
sheria tajwa hapo juu. Majukumu hayo yamegawanyika 
katika makundi matatu kama ifuatavyo:-

Shughuli za Usimamizi (Regulatory)

(i) Kuishauri Serikali juu ya Sera na Mikakati ya 
maendeleo ya tasnia ya korosho nchini ili kuhimili 
ushindani wa soko la ndani na la nje.

(ii) Kukusanya, kuchambua, kuhifadhi, kusambaza na 
kutumia takwimu zinazohusu tasnia ya korosho 
nchini.

(iii) Kusajili wadau mahsusi (Cashewnut dealer) ikiwa 
ni pamoja na wakulima wa korosho nchini.

(iiii) Kusimamia utekelezaji wa sheria, kanuni, mion-
gozo na taratibu katika ulimaji, ubanguaji, usafirisha-
ji,uhifadhi, na uuzaji wa korosho.

(v) Kudhibiti ubora wa korosho ghafi na zilizobanguli-
wa pamoja na bidhaa zake. 


